[ Corsa ] สงกรานต์ 2555 นี้จะพาเจ้าซ่าไปแปลงร่าง จัดใหญ่ จัดหนักไปเลย

Jack The Ripper · 8401

Offline Jack The Ripper

• นักรบพเนจร
  • **
เรียน พี่น้องชาว Opel In Thailand
เรื่อง อยากหาเพื่อนไปร้านพี่สินเพราะจะตัดสินใจผ่าตัด

เนื้องด้วย วันที่ 18 - 04 - 2555 ผมจะเข้าไปที่อู่พี่สินเพื่อพูดคุยหารือเรื่องการแปลงโฉมเจ้าซ่า

ปล.
จะรายงานผลเป็นระยะนะครับ

ด้วยความเคารพอย่างสูง
ม่อน (Jack The Ripper)

Offline jeedz

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
โอ้ ไม่เห็นพี่ซ้ะนาน มี plan จะทำอะไรครับนี่?

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
c แหงๆๆๆๆๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

• **
สวัสดีครับพี่น้อง (วุ่นๆกับงานเลยหายไปนานพอสมควร แต่ก็เข้ามาอ่านบ้างบางเวลา ไม่ลืมกัน)

กะว่าจะยกเครื่อง จาก X14 เป็น X16XEL หรือ C16SE หรือ C16XEL (แล้วแต่พี่สินมีเครื่องอะไรในสต็อก)
กะว่าจะติดชายกระโปง (Secret Spoiler) แต่ยังไม่รู้จักร้านที่จะทำ
กะว่าจะวางเบาะใหม่ Recaro / Bride / ตัวเดิมแต่บุหนัง
กะว่าจะบุข้างในรถใหม่ / บุฝ้ากันความร้อน / เครื่องเสียงพอรำคราญหู
กะว่าจะติดดิสเบรค หลัง
กะว่าจะวาง Coil spring ใหม่
กะว่าจะหายาง 45 / 195 R15 (ยังหาไม่เจอนอกจากสั่งเข้า)
กะว่าจะทำสีอีกนิดหน่อย

แล้วไปทำทะเบียนให้ถูกต้อง (หลังจากขับแบบไม่มีทะเบียน ไม่มีพรบ มา 10 กว่าปี ไปทำยกชุดจะได้มีเรื่องบอกนายทะเบียนขนส่ง )

ปล
- งบต้องไม่บานปลาย (100K)
- งบที่เหลือไว้ไปจิบ ( L ก ฮ ) เย็นๆกันนะ

หมายเหตุ
วันนีัต้องไปตัดสินชะตากรรมแล้วนะครับ (ม่อน 082-487-3883) ใครว่าก็มาคุยกันนะครับ

• **
โอ้ ไม่เห็นพี่ซ้ะนาน มี plan จะทำอะไรครับนี่?

พอดีพี่ติดเด็ก (งาน)  ครับ

• **
c แหงๆๆๆๆๆ

ท่านต้องสะกดภาษาไทยให้ชัดๆนะ เช่น ตายแน่แน่ (เตรียมใจไว้บ้างแล้วครับ)

• **
จุดเริ่มต้นของเจ้าซ่า ก่อนผ่าตัด 18-04-2555

Offline Watts

• **
  • Forgive your enemies, but never forget their names
  • รุ่นรถ: Ople Astra Caravan 95
  • สีรถ : White
  • เครื่องยนต์: 1600 CC  8V
เอาจัยช่วยครับ :ตาปิ้ง:

ความรู้ที่น่าเสียดายที่สุดก็คือ "รู้อย่างนี้"...
ความคิดที่น่าเสียดายที่สุดก็คือ "น่าจะทำ"...
คำพูดที่น่าเสียดายที่สุดก็คือ "น่าจะพูด"...
สำหรับความรักแล้ว คำว่า "น่าเสียดาย" มันอาจจะน้อยเกินไป...
เมื่อนึกย้อนไปคิดถึงสิ่งที่เราอยากจะ.. คิด.. ทำ ..หรือพูดอะไรออกไป.. แต่ไม่ได้ทำมัน...
โดยเฉพาะอย่างยิ่ง.. ถ้าโอกาสนั้นมีเพียงแค่ครั้งเดียว

Offline moimoi

ชุดใหญ่เลยครัับพี่.... :D :D รอชมครับ

Offline watpong

• หนึ่งในใต้หล้า
  • We love OPEL.
  • No.: 249
  • รุ่นรถ: Opel  Corsa  B    (3D)
  • สีรถ : ขาว
  • เครื่องยนต์: X16XE
ปูเสื่อรอชมครับ  :น้ำร้อน:

ชื่ออั๋นครับ จ.ลำพูน-เชียงใหม่

โทร :  True Move :  093-9353698

ฝากน้องซ่าของผมด้วยนะคร้าบบ

http://www.opel.in.th/index.php/topic,10675.0.html

FackBook : http://www.facebook.com/raizaraz

เฟสบุค กลุ่ม Opel โซนภาคเหนือครับ (แอดกันมาเยอะๆนะครับ) : http://www.facebook.com/groups/534561976589207/

Offline gucoach

• ท่านชายโค้ช
  • No.: 22
  • รุ่นรถ: Opel corsa 2.0
  • สีรถ : ฟ้า smurf
  • เครื่องยนต์: C20NE
อย่างพี่ต้องไม่ธรรมดาครับ รอดูอยู่

หน้าตาดี ขับคอร์ซ่า มีเวลาให้

Offline kingoffire19

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • รุ่นรถ: opel corsa 5ประตู
  • สีรถ : ขาว
  • เครื่องยนต์: 1.4
รุ่งเรืองยางยนต์ ที่เชียงใหม่ครับ มี 195/45/15 น่าจะเส้นละ2ก่า ลองถามดู

คอซ่า 5 ประตู Retro ล้อหน้า8หลัง9
หัวใจ 4E-FTE
กมลพรหม  อุบลแย้ม 0882678849
ธ.กสิกรไทย สาขา ถ.ศรีดอนชัย
เลขที่บัญชี 258-2-57267-7

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ตอนแรงผมนึกว่าจะแปลงร่างเป็น คอซ่า c นะครับ เหอะๆ
ยางมีครับแต่แพงหน่อย ถ้าวิลับเบอร์รับได้ มีของตลอดครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

• **
ได้ยางแล้วครับ เป็นของ TOYO (ขอบคุณพี่น้องมากนะครับ)

Offline youth

• Love me Love my dog
  • No.: 158
  • รุ่นรถ: Corsa 5dr
  • สีรถ : Grey
  • เครื่องยนต์: Toyota 4E FE AT
สู้ๆ ครับ  8) 8) 8)

corsa 5dr+4E FE AT
cell : 089 894 4878  
รับโปรโมทเวบติดหน้าแรกอันดับหนึ่งบน google  www.tookdeejang.com
MSN : tookdeejang@hotmail.com
website : Event Organize Agency www.fourthcreation.com
e_mail : sarayuth@fourthcreation.com

• **
รายงาน
- นำรถไปอู่พี่สิน 12-04-2555  ;)
- ไปคุยเรื่องเครื่องที่จะวางกับพี่สิน 18-04-2555 (แจ้งว่าจะต้องลงไปสุราษฯ กลับสิ้นเดือนให้ดำเนินการเลย)  ;)
- สอบถามครั้งแรกว่าดำเนินการหรือยัง 23-04-2555 (รับทราบจากน้องๆที่อู่ว่ากำลังดำเนินการอยู่)   ;D
- กลับจากสุราษ 29-04-2555 (ครบกำหนด 10 วันดำเนินการพอดี)  :pray
- ได้รับคำตอบที่น่าเศร้าใจ (พี่จะวางเครื่องรุ่นไหนดี)  :วิญญาณ: (นึกว่าเสร็จแล้ว)
- เร่งดำเนินการ X16XEL ใส่ให้เจ้าซ่า ด่วนเลยนะ  :berserk (รมณ์เสีย) เลยไม่เอา ดิสหลัง กับ ABS  :ตาย:

ต้องรอไปก่อนนะครับพี่น้อง  :ice

Offline youth

• Love me Love my dog
  • No.: 158
  • รุ่นรถ: Corsa 5dr
  • สีรถ : Grey
  • เครื่องยนต์: Toyota 4E FE AT
:ใบเหลือง:บางที่สาวๆที่นั่นจะงงๆนะครับ งานคงแยะมาก ต้องจี้ๆ หน่อยครับ    >:( :-\

corsa 5dr+4E FE AT
cell : 089 894 4878  
รับโปรโมทเวบติดหน้าแรกอันดับหนึ่งบน google  www.tookdeejang.com
MSN : tookdeejang@hotmail.com
website : Event Organize Agency www.fourthcreation.com
e_mail : sarayuth@fourthcreation.com

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
  :alone :alone :alone:P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

• **
:ใบเหลือง:บางที่สาวๆที่นั่นจะงงๆนะครับ งานคงแยะมาก ต้องจี้ๆ หน่อยครับ    >:( :-\

:ตาปิ้ง: ครับ  :ตาปิ้ง:

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง