[ Astra ] 1.6i จากเชียงใหม่คร้าบ......

jacky · 12649

Offline jacky

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ชื่อแจ็ค ใช้ Astra F 1.6iเดิมๆ อยู่เชียงใหม่คร้าบ... :)

ฝากตัวด้วยนะครับ... :ตาปิ้ง:
« Last Edit: 25 Jul 2009, 08:09 by kamolwat_t »

Offline ยัยแมวอ้วน

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
    • Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
ยินดีต้อนรับนะคะ

:)

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
ว้าววว ยินดีต้อนรับครับพี่

โหววๆ แอสตร้าแดร็ก ตัวแรงๆ

วิ่ง 15 แน่เลย อิอิ

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ดีครับน้อง... กว่าจะมานะเรา....

ไปอ่าน FAQ ใ้ห้หมดเลย... รถจะได้ไม่พัง... โดยเฉพาะ อ.ศิริบูรณ์... :o

วิ่ง 15.... หมายความว่า... ออกตัวจากแยกไฟแดงไปวิ่งได้ 15วิ... เกียร์จะลาโลกครับ....  8) 8) 8) 8)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

• *
มาดูเครื่องกันบ้าง

X20XEV + เกียร์F20ของฝาแดง เดิมๆขับสนุกคับ :)

รูปหมดแระ รูปสุดท้ายถ่ายก่อนกล้องเสีย :please:เดี่ยวมาอัปรูปรถล่าสุดอีกทีครับ

• *
อันนี้เป็นคลิปที่แข่งล่าสุด 201 ม. ที่ 700ปี เวลาดีที่สุด 10.4 วิคับ :)

ได้ยางใหม่มา  Goodyear RS sport อันนี้แนะนำคับเกาะโคตรๆ :D เวลาดีขึ้นเห็นๆ

http://www.youtube.com/watch?v=OKcsQOOnELQ
http://www.youtube.com/watch?v=3qse-5e7ANU

เคยหาในyoutubeฝาแดงเดิมๆประมาณ 10.2 วิเนี่ยแหละ (เกือบแระอีกนิดเดียว)... ;D
http://www.youtube.com/watch?v=xBS2eb_-CY4

ส่วน 402ม.เดียวจะลองไปวิ่งที่เชียงรายแล้วจะมารายงานอีกทีคับ (อยากเห็น15เหมือนกัน)... :ตาปิ้ง:
« Last Edit: 25 Jul 2009, 08:38 by jacky »

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ยางตัวนี้ดีมากในสนามครับ... แต่เอามาวิ่งถนน...แบบโหดๆ หมดไวครับ... ถ้าวิ่งบ้านๆไม่เป็นไรใช้ได้นานอยู่... เส้นละ 3800 ครับ

แจ๊คเปลี่ยนเกียร์เท่าไรเนี้ย...

ออต้นจะขึ้นเชียงใหม่วันจันทร์นะ เดี๋ยวเอาสีไปให้... :)

ออ เค้ามีสนามหน้าเมื่อไรอ่ะ...อยากลองลงวิ่งเช็คเวลาเหมือนกันแฮะ... :)

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

• *
ยางเหนียวมาก สับ2แทบไม่มีฟรีทิ้งเลยกระโดดอย่างเดียวเลย :D
เกียร์เปลี่ยน 6,400 รอบคับ เค้นเอาเวลา... :ตาปิ้ง:
แต่แข่งจริงเปลี่ยน 6,000 เป็นBracket 11 วิคับ

สนามหน้าวันที่ 9 ส.ค.คับเห็นคนจัดว่ามีสปอนเซอร์จากกรุงเทพมา จะมีรถกรุงเทพมาวิ่งด้วยสนามแตกแน่เรย...

Offline peppy

• หนึ่งในใต้หล้า
  • No.: 49
  • รุ่นรถ: opel astra van 8v
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: เบนซิน คับ
สวัสดีครับ
เป็ป ครับ แอสตร้าแวนแปดวาวล์

สเกิร์ตรอบคันของอะไรอ่ะครับ

ยางเหนียวมาก สับ2แทบไม่มีฟรีทิ้งเลยกระโดดอย่างเดียวเลย :D
เกียร์เปลี่ยน 6,400 รอบคับ เค้นเอาเวลา... :ตาปิ้ง:
แต่แข่งจริงเปลี่ยน 6,000 เป็นBracket 11 วิคับ

สนามหน้าวันที่ 9 ส.ค.คับเห็นคนจัดว่ามีสปอนเซอร์จากกรุงเทพมา จะมีรถกรุงเทพมาวิ่งด้วยสนามแตกแน่เรย...

เค้นเอาเวลา.... เอตอนรอบ 6400 แรงม้าแรงบิดมันตกไปหมดแล้วนิครับ... ดูนี่สิ...

แต่รถเรามันอาจจะไม่ตรงตามแบบในเอกสารก้ได้..แต่ว่าควร ว่างๆลงมาขึ้นไดโน่ที่ กทมเช็คตัวเลขบ้างนะฮะ :)

9 สิงหามีวิ่งที่แก่งกระจานอ่ะ... ไม่ว่าง... :เครียด:

lap Time

Offline Omega VIP

คันนี้ขอเจอแบบตัวๆได้ป่ะ  ขึ้นไปเชียงใหม่เมื่อไรเจอกัน

กว่าจะมานะ  ตอนนี้ทำโอเมะ 2 Jz VVT เสร็จแล้ว  เอาไหม  อิอิ  เครื่องทำใหม่ทั้งตัวครับ  ;D ;D ;D

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
สวัสดีครับ

ชุดแต่ง irmscher คับเป้บ

089-7015533

Offline peppy

• หนึ่งในใต้หล้า
  • No.: 49
  • รุ่นรถ: opel astra van 8v
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: เบนซิน คับ
สวัสดีครับ

ชุดแต่ง irmscher คับเป้บ

มันใส่กับแวนได้ไหมอ่ะ แล้วมีใครปั้นเก็บไว้ หรือของแท้เก็บไว้ไหมอ่ะคับ
เข้าตากรรมการมาก

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ลากมากๆ ระวังเครื่องด้วยเน้ออ...เดี๋ยวจะเป็นแบบผม
โปรดใช้ซฺินเนติก จริงๆถ้าขับแบบนี้นะ ผมขอร้องเสียดายรถนะครับ
เครื่องวางมาสวยเรียบร้อยดีครับผม เหอะๆขอรายละเอียดให้นายเป็บด้วยยน้อ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

• *

เค้นเอาเวลา.... เอตอนรอบ 6400 แรงม้าแรงบิดมันตกไปหมดแล้วนิครับ... ดูนี่สิ...

แต่รถเรามันอาจจะไม่ตรงตามแบบในเอกสารก้ได้..แต่ว่าควร ว่างๆลงมาขึ้นไดโน่ที่ กทมเช็คตัวเลขบ้างนะฮะ :)

9 สิงหามีวิ่งที่แก่งกระจานอ่ะ... ไม่ว่าง... :เครียด:
คับเดียวเดือนต.ค.หรือพ.ค.จะลงไปคับแนะนำที่ด้วยนะคับ อยากรู้เหมือนกัน :มั้ง:

คันนี้ขอเจอแบบตัวๆได้ป่ะ  ขึ้นไปเชียงใหม่เมื่อไรเจอกัน

กว่าจะมานะ  ตอนนี้ทำโอเมะ 2 Jz VVT เสร็จแล้ว  เอาไหม  อิอิ  เครื่องทำใหม่ทั้งตัวครับ  ;D ;D ;D

คับ คันนี้เน้นตีนต้น123คับ  ยาวๆโดนเค้ากินหมดอ่ะ  :please:

ต้องทำเพิ่มแร้ว :( เก็บตังก่อน เพิ่งวางเครื่องเสร็จกระเป๋าบางคับ :-X
ลากมากๆ ระวังเครื่องด้วยเน้ออ...เดี๋ยวจะเป็นแบบผม
โปรดใช้ซฺินเนติก จริงๆถ้าขับแบบนี้นะ ผมขอร้องเสียดายรถนะครับ
เครื่องวางมาสวยเรียบร้อยดีครับผม เหอะๆขอรายละเอียดให้นายเป็บด้วยยน้อ
ตอนนี้ใช้เซมิอยู่เรยเดียวจะลองเปลี่ยนดูคับ รถลองวิ่งสนามดูเวลาเดือนละครั้งอ่ะครับ
เครื่องวางกะอู่สินคับไม่ถึงอาทิตย์ก็เสร็จแล้วคับ แต่กว่าจะลงไปเอาทิ้งไว้เป็นเดือนเรยคับ(กว่าจะหาตังค์ไปจ่ายได้)... :สำนึก:
« Last Edit: 26 Jul 2009, 04:29 by jacky »

• *
พอดีเมื่อวานไปถาม ECU Shopมา เค้าบอกว่าที่น่าจะใช้ได้อ่ะคับ haltech interceptor เป็นpiggybackคับ
จูนน้ำมัน ไฟได้ แต่ปลดรอบสูงสุดไม่ได้อ่ะครับราคาพร้อมจูน30,000คับ มีใครพอทราบข้อมูลหรือมีตัวอื่นแนะนำบ้างคับ :มั้ง:
แค่อยากย้าย power band กับเพิ่มแรงม้านิดหน่อย ให้ใกล้เคียงฝาแดงอ่ะคับ :ตาปิ้ง: (สเตปต่อไปอ่ะคับ)

ราคาเท่านี้...มี ตัวเลือกอีกคือ..

F-con กล่องเงิน

http://articles.motortoday.com/feature/ECU/

F-con sz

HKS F-CON SZ:
x scale ในการปรับตารางรอบระเอียดกว่า e-manage ultimate
x ปรับน้ำมันที่หัวฉีดได้ 24x16 ช่อง +/-
x ปรับองศาการจุดระเบิดได้ 24x16 +/-
x ปรับน้ำมันตาม Water Temp ได้
x ปรับองศาจุดระเบิดตาม Water Temp ได้
x ปรับน้ำมันตาม Intake Temp ได้
x ปรับองศาจุดระเบิดตาม IntakeTemp ได้
x ปลดตัด Boost ได้ เช่น NA set BO หรือ เครื่อง turbo ที่ต้องการปรับ boost เพิ่ม
x ปลด lock ความเร็ว 180 ได้เกือบทุกรุ่น
x มี switch อยู่ข้างกล่องที่ผู้ใช้รถสามารถปรับเลือกตารางน้ำมันและองศาจุดระเบิดเองได้โดยไม่ต้องพึ่ง tuner
แต่ tuner ต้องตั่งไว้ให้ก่อน มีให้ใช้ 2 ตารางจะใช้งานในกรณีไหน?? เช่น จูนไว้สำหรับ octane 95 , 91 , 100 เป็นต้น
x สำหรับรถ เกียร์ auto แรงๆ เช่น J bo mo เพิ่มเวลาเปลี่ยนเกียร์จะกะตุก มี fuction แก้อาการนี้ได้
x มี AF FeedBack

F-con si

เขาว่าเหมือน sz แต่แสดงผลออกจอได้...

ส่วน haltech ผมไม่มีข้อมูลครับ

ออจะให้กราฟขึ้นมา... แค่ซื้อชิฟจูนใหม่ก็ได้เพิ่มแล้วนะ :หึหึ:

lap Time

Haltech Intercepter

ใจตรงกันเลยแต่ราคาที่นั่นแพงอ่ะ  เคยลองถามามัน 25 - 28 K ในกทม.นะ  คือ ค่าตัวมันพอกับ Utimate แต่มันเจ๋งกว่าอ่ะ  มี 2 map เหมือนกัน จูนได้แบบ Eco , Race

แต่ถ้าไม่ได้ใช้อะไรมาก  รถบ้าน แอร์เย็น เพลงเพาะ อีมะแหงก กล่องฟ้าก็พอ  เหลือตังคืทำอย่างอื่นอ่ะ

ตอนนี้เจ้าวิปปุรอเดินท่อเลสใหม่ กับ ปลด 180 km/hr จะได้จูนแก๊สรอบสูงๆได้

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン
ลองวิ่ง 1/4 Mile ยังฮะ

ได้เวลาเปงไงมั่ง

(รถดุดันดีแฮะ  :D)

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン
คันนี้ขอเจอแบบตัวๆได้ป่ะ  ขึ้นไปเชียงใหม่เมื่อไรเจอกัน

กว่าจะมานะ  ตอนนี้ทำโอเมะ 2 Jz VVT เสร็จแล้ว  เอาไหม  อิอิ  เครื่องทำใหม่ทั้งตัวครับ  ;D ;D ;D

ไปถึงเชียงใหม่นี่ไปได้เนาะ

ลงมาโคราชนิดเดียวก่ไม่ได้

เสร็จเมื่อไหร่เอารถมาด้วยเด้ออ้าย

อยากเห็นๆ........จะวิ่งกะ 2J-vvti ซะหน่อย (พูดกระตุ้นให้มา)  8)

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~

เสร็จเมื่อไหร่เอารถมาด้วยเด้ออ้าย

อยากเห็นๆ........จะวิ่งกะ 2J-vvti ซะหน่อย (พูดกระตุ้นให้มา)  8)

ตอนนี้ไปไหนไม่ได้หรอก

โดนอภิปรายไม่ไว้วางใจ...ห้ามออกจากบ้าน

อิอิ

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

ตอนนี้ไปไหนไม่ได้หรอก

โดนอภิปรายไม่ไว้วางใจ...ห้ามออกจากบ้าน

อิอิ

ตามนั้นครบับน้องจุก  เห็นที่หลังจะพ้นอภิปรายแล้ว  พี่อาจจะหาโอกาศไปนอนวังน้ำเขียวสักคืน  แล้วจะแจ้งให้น้องชายมาต้อนรับครับ

Offline nui

• ผู้เยี่ยมยุทธ
 ;) :D :D รถแรงดีจังครับ ถูกจายวัยโจ๋ ;D ;D

www.toffeeclub.com
www.nokia gang.com
รักในสิ่งที่ชอบและมองเห็นถึงอนาคตที่สดใส nuiprakasit@hotmail.com

Offline zince

มีลิ้งเอามาจากคลับ JZ ครับ คงน่าจะมีประโยชน์เรื่องกล่อง เลยเอามาให้อ่านกันครับ
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=37315

http://www.clubjz.net/showthread.php?t=29985

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

• *
ราคาเท่านี้...มี ตัวเลือกอีกคือ..

http://articles.motortoday.com/feature/ECU/

F-con sz

x scale ในการปรับตารางรอบระเอียดกว่า e-manage ultimate
x ปรับน้ำมันที่หัวฉีดได้ 24x16 ช่อง +/-
x ปรับองศาการจุดระเบิดได้ 24x16 +/-
x ปรับน้ำมันตาม Water Temp ได้
x ปรับองศาจุดระเบิดตาม Water Temp ได้
x ปรับน้ำมันตาม Intake Temp ได้
x ปรับองศาจุดระเบิดตาม IntakeTemp ได้
x ปลดตัด Boost ได้ เช่น NA set BO หรือ เครื่อง turbo ที่ต้องการปรับ boost เพิ่ม
x ปลด lock ความเร็ว 180 ได้เกือบทุกรุ่น
x มี switch อยู่ข้างกล่องที่ผู้ใช้รถสามารถปรับเลือกตารางน้ำมันและองศาจุดระเบิดเองได้โดยไม่ต้องพึ่ง tuner
แต่ tuner ต้องตั่งไว้ให้ก่อน มีให้ใช้ 2 ตารางจะใช้งานในกรณีไหน?? เช่น จูนไว้สำหรับ octane 95 , 91 , 100 เป็นต้น
x สำหรับรถ เกียร์ auto แรงๆ เช่น J bo mo เพิ่มเวลาเปลี่ยนเกียร์จะกะตุก มี fuction แก้อาการนี้ได้

F-con si

เขาว่าเหมือน sz แต่แสดงผลออกจอได้...

ส่วน haltech ผมไม่มีข้อมูลครับ

ออจะให้กราฟขึ้นมา... แค่ซื้อชิฟจูนใหม่ก็ได้เพิ่มแล้วนะ :หึหึ:

ชิฟแต่งนี้มีใครเคยลองแล้วบ้างอ่ะคับ ecushopเค้าก็บอกให้ลองเอามาดู อยากลองเหมือนกันอ่ะ :มั้ง:
แต่ท่าจะเปลี่ยนชิฟนี้ควรวัดแรงม้าก่อนเปลี่ยนแล้วมาดูผลอีกทีใช่ไหมคับ แต่เชียงใหม่ไม่มีไดโน่อ่ะคับ

• *
ลองวิ่ง 1/4 Mile ยังฮะ

ได้เวลาเปงไงมั่ง

(รถดุดันดีแฮะ  :D)
ยังเลยคับที่เชียงใหม่ไม่มีอ่ะ เดี่ยวว่าจะเดือนหน้าอาจขึ้นไปลองที่เชียงรายคับ หาแนวร่วมอยู่คับ
เผื่อรถมีปัญหาจะได้มีคนช่วยดูอ่ะคับ ไม่รู้จักใครที่นั้นเลยอ่ะ (รู้สึกจะแข่งกลางคืนด้วย)... :สำนึก:
หวังไว้15ปลาย-16ต้นก็โอเคแล้วคับ... :ตาปิ้ง:

F-con sz

F-con si

ชิฟแต่งนี้มีใครเคยลองแล้วบ้างอ่ะคับ ecushopเค้าก็บอกให้ลองเอามาดู อยากลองเหมือนกันอ่ะ :มั้ง:
แต่ท่าจะเปลี่ยนชิฟนี้ควรวัดแรงม้าก่อนเปลี่ยนแล้วมาดูผลอีกทีใช่ไหมคับ แต่เชียงใหม่ไม่มีไดโน่อ่ะคับ

ใช้ได้แน่นอน มันมีปลั้คกลางใช้กันแ้ล้ว... ไวลิ่งเอา...

ส่วนเรื่องจูน+ไดโน่... ลงมาทำกทมจิ... ;D ;D ;D

lap Time

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง