[ Astra van ] By BC

bc · 12256

Offline bc

• นักรบพเนจร
  • **
on: 07 Sep 2009, 02:49
astra van 8 valve 1995 auto air bag น้ำเงิน เบนซิน + LPG fixed mix สภาพเดิม แต่ง sticky สไตล์ Rally spoiler Jazz Mugen ใหม่ ล่าสุด ราคาปัจจุบัน มีเสนอซื้อมา 120,000 บาท ขายให้ไม่ได้ ไม่อยากขาย อยากใช้เอง ประหยัดมาก ใช้ตัวนี้อย่างน้อย 5 ปี เก็บเงินได้อีก 500,000 บาท (ประหยัดจากการผ่อนรถใหม่) ถึงตอนนั้นค่อยว่ากันว่าจะใช้รถอะไรดี

Offline pukaaak

• **
Reply #1 on: 07 Sep 2009, 14:09
แนวมากมาย   :o

Offline pukaaak

• **
Reply #2 on: 07 Sep 2009, 14:10
แนวมากมาย   :o
แจ่ม

Offline ยัยแมวอ้วน

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
    • Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
Reply #3 on: 07 Sep 2009, 21:27
เย่....มี astra van

เ้พิ่มขึ้นอีกคันแย้วววว

:)

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
Reply #4 on: 07 Sep 2009, 21:35
อิอิ นึว่ารถการทาง :D :D

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
Reply #5 on: 07 Sep 2009, 22:57
ตกลง ว่ามันเป็น สีน้ำเงินคาดส้ม  หรือ สีส้มคาดน้ำเงินนะครับ
สี มัน ทรมานใจตะหนวด ปวดใจแม่หม้าย บาดจายสาวน้อย ซะจิงจิงคร๊าบบบ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
Reply #6 on: 07 Sep 2009, 23:45
อิอิ นึว่ารถการทาง :D :D

อาจารย์แซวซะ.. เขาอาจจารับราชการอยู่ที่นั่นก่ได้นะจารย์

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline nui

• ผู้เยี่ยมยุทธ
Reply #7 on: 08 Sep 2009, 22:17
 สี หรือ สติ๊กเกอร์ ครับ  แนวมากมาย

www.opel.in.th
www.toffeeclub.com
www.nokia gang.com
รักในสิ่งที่ชอบและมองเห็นถึงอนาคตที่สดใส nuiprakasit@hotmail.com

Offline moimoi

Reply #8 on: 10 Sep 2009, 21:38
สีแจ่มมากๆ   (สงสัยทำงานที่ซาฟารีเวอร์ล)     :D       :D

Offline ARTastra

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
Reply #9 on: 14 Sep 2009, 22:45
 :ปลิว: :ปลิว:

รับรองไม่มีใครขับไกล้รถพี่แน่ๆๆ  เพราะนึกว่า  ........   :) :)   แนวมากคัฟ

Offline bc

• **
Reply #10 on: 19 Sep 2009, 08:53
สีเดิมน้ำเงินเข้ม แบบสีของ คุณหนานมา ยังดูดี มีรอยบุบเล็กน้อย ขูดขีดเล็กๆ น้อย ไม่อยากทำสีใหม่ เอาเงินทำช่วงล่าง เปลี่ยนยาง ชุดไอเดิล ท่อน้ำทุกเส้น ราวลิ้นพลพรรค ยังไม่อยากเปลี่ยน....เลยติดสติ๊กเกอร์ คิดเองออกแบบเอง ให้แนวๆ เฉี่ยว ประกบรถใหม่ทั้งหลาย ยกระดับ Opel ให้ปิ๊งในสายตาคนรอบข้าง ก็ได้ผล ประกอบรถใหม่ติดไฟแดง ไม่มีคันไหน ไม่มอง ไม่เว้นแม้ ตำหนวด (พวกเดียวกัน) กลางคืน มองเห็นชัดเจน ไม่ต้องกลัวถูกชนท้าย ชนข้าง ทั้งเมืองมีแต่งแบบนี้คันเดียว เด่นจริง ๆ นายก็เหล่แล้วเหล่อีก ก็ใจมันอยากแนวนี่ (อายุ 48 ปีนี้ แต่หน้ายังอ่อนอยู่)...ซิ่งไปพัทยา ตร.ทางหลวง ดัก ตอนแรกเร็ว ตอนหลังบอกว่า อยากโบกเฉยๆ เพราะสีแปลก สวยดี จอดกินข้าว กินกาแฟ ปั๊ม มีแต่คนนั่งมอง บอกว่าสวยพี่ แต่งจากไหน บอกว่าแต่งเอง เล่นๆ ไม่จริงจัง ถอดได้ล้างได้ประกอบได้
....เห็น คอร์ซ่า ในเว็บนี้ สีเขียวอ่อน ตัดล้อสีแดง ก็คือ แม่สี ส่วนน้ำเงินต้องตัดกับเหลือง ถูกต้องตามทฤษฎีแล้ว แต่ดูแสบ

Offline bc

• **
หากไม่ขอบคุณ Mr.Adam Opel ที่ สรรค์สร้าง รถยนต์ยี่ห้อนี้ไว้ในอดีตแล้ว พวกเราคงไม่มีรถ ที่เรารักและถูกใจ ไว้ใช้งานในวันนี้แน่นอน ไม่ต่างจาก Mr.Henry Ford ที่สร้างสรรค์รถยนต์ตระกูล Ford ให้เราเคยใช้และเชยชมเช่นกัน คิดถึง มากเลยพะชื่อเสียงไว้ท้ายรถให้ชาวบ้านได้รู้เลยว่า ใครเป็นใครกับรถคันนี้น่ะ

Offline bc

• **
ใช้ตัวอักษร Aluminum นูนต่ำ มีกาวสามเอ็ม ลอกติดได้เลย ขนาดใหญ่ไปนิดนึง ติดประกบเหนือ คำว่า Opel ด้านซ้าย และ Opel เหนือคำว่า Astra ด้านขวา เวลารถติดไฟแดง เขาก็คงต้องอ่านว่า รถนี้มีต้นตระกูลมาจากใคร หากใครเป็นแฟนเก่า Opel คงต้องรู้ล่ะ
(ราคาตัวละ ๒๐ บาท ซื้อได้จาก Global House) ไม่รู้วิธีโพสต์หลายรูป เอาไปทีละรูปแล้วกันครับ

Offline bc

• **
หน้ากระจกติดว่าว่า OPEL LPG TEAM อีกต่างหาก นอกจากนั้น หลังคา ยังพะ LOGO OPEL ขนาดใหญ่ ตัดสติ๊กเกอร์เองไว้อีกด้วย ใครดูจากยอดหลังคาบ้านหรือตึก ก็ต้องรู้ว่า นี่ รถ OPEL ไม่ใช่รถ NISSAN NV VAN อย่างที่มีคนเข้าใจผิดบ่อยๆ มาแล้ว ก็นิสสัน เขาลอกเลียนแบบมานี่นา

Offline bc

• **
มุมหล่อๆ ที่เราชอบมากๆ เลยคือ บั้นท้าย, สะโพก  อะไรประมาณนี้ แล้วก็สปอยเล่อร์ บวก ฝาปิดถังน้ำมัน Steinmetz ของน้าขาวหล่อๆ นี่เลย

Offline bc

• **
แก้มขวาหน้า และเท้ากับเล็บเท้า หล่อนก็ไม่เบาครับ (แม็กซ์ทอม ทำสีดำ ปนทองออกลูไซท์ ทึบนิดนึง ของเก่า บรอนซ์เงิน ตามใจช่างว่า ให้ล้ำยุคหน่อย เอาทึบเข้าว่า ปัดเงาพ่นสี ใหม่ ถ่วงล้อนิ่งเรียบร้อย ๑,๐๐๐ บาท เอง เบื่อเมื่อไรเปลี่ยนสีได้อีกต่างหาก) เมื่อทึบเลยเสริมด้วยสติ๊กเกอร์คาดเหลืองตามรูให้แมทซ์กับตัวรถ เรียกว่า ซิ่ง ซ่า สุดๆ ไปเลย จอดที่ไหน ไม่มีคนไม่มอง คงทั้งหมั่นใส้ และ ชมเชยความแปลกตา มีคันเดียวที่แต่งลายแบบนี้ในขอนแก่น ตั้งใจประกอบ แวนทุกคัน แล้วก็ ฮอนด้าแจ๊สใหม่ๆ ด้วย เพราะเอาสปอยเล่อร์เขามาติดนั่นหล่ะ ให้งงเล่นว่า ยังมีออฟชั่นให้เล่นอยู่น๊ะ ดูรูปดีกว่า

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
โลโก้ อันบะเริ่มเลยฮะพี่... :o :o :o

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
อย่ามีเรื่องมีราวกับครัยเขานะ
อยู่ที่ไหนๆ เขาจำได้แม่นเลย..

ขยันแปะสติ๊กเกอร์จิงๆ ครับ.. :D

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
รบกวนพี่เวลาไปโพสกระทู้อื่น
ไม่ต้องลงรูปรถก็ได้ครับมันรกมากๆ ครับเอาไว้ในกระทู้นี้กระทู้เดียวก็พอครับ เดี๋ยวจะให้ผู้คุ้มลบนะครับ
มันรกอ่านแล้วไม่สบายตาเลยครับ
ขอบคุณพี่มากครับ

http://www.opel.in.th/index.php/topic,68.0.html

อ่านดูนะครับจะได้เข้าใจ
ผมรู้ว่าพี่บริสุทธิใจ แต่บางทีมันก็รกจนรับไม่ได้ครับ
ขอบคุณครับ ถ้าพี่ไม่ว่าไร ให้พี่ๆ ผู้ดูแล ลบให้สะอาดๆตานะครับ
ขอบคุณครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
Reply #19 on: 08 Oct 2009, 01:03
ชอบแฮะ คันนี้ โดนมาก  ชักอยากเห็นของจริง

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Reply #20 on: 08 Oct 2009, 09:50
ว่างๆ ก่ไปลุยขอนแจ้นเลยบ่ล่าาา..??

ฝากใบสั่งด้วยดิครับท่าน..555
3 ปีที่แล้ว น้าขับรถจากศรีเกษ ไปส่งน้องที่หอ มข.
แกก่ไม่เคยขับเข้าเมืองใหญ่ๆ เงอะงะนิดๆ โดนเลย 1 ใบ
แต่น้าจ่ายไปแล้วแระ..

ไว้คราวหน้า ถ้าน้าได้ขับไปอีก ถ้ามีปัญหา
จะได้ให้แกไปแวะเยี่ยมแทนครับ..

Offline bc

• **
Reply #21 on: 18 Oct 2009, 19:58
ใกล้ฤดูรับปริญญา ม.ขอนแก่น แล้ว ชาวโอเปิ้ลเลิฟต่างถิ่น  อย่าลืมเรียกใช้บริการ หากถูกใบสั่ง รับเคลียร์ให้ตามสถานการณ์ครับ จากหนักเป็นเบา หรือ จากเบาเ็ป็นไม่ต้องจ่ายค่าปรับก็พอได้ครับ หรือ จะมีเรื่องกับ ตร.ก็เคลียร์ใจกันได้

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン
Reply #22 on: 18 Oct 2009, 20:05
ผมจะไปรับพอดีเลยครับ..........เผื่อฉลองจบเมาแล้วโดนเป่าพอช่วยได้มั้ยครับ  ;D

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #23 on: 19 Oct 2009, 08:16
ผมจะไปรับพอดีเลยครับ..........เผื่อฉลองจบเมาแล้วโดนเป่าพอช่วยได้มั้ยครับ  ;D

จะให้พี่เค้าช่วยจากรวมเป็นเดี่ยวเพื่อความเป็นส่วนตัว  ...   หรือจากที่จะต้องส่งตัวเช้าให้เป็นส่งทันทีเลยล่ะ ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline bat

• bat
Reply #24 on: 19 Oct 2009, 10:44
ผมจะไปรับพอดีเลยครับ..........เผื่อฉลองจบเมาแล้วโดนเป่าพอช่วยได้มั้ยครับ   
   อ้ายนี่  >:( >:( :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย:
ชาว opel in เค้าเมาไม่ขับกัน   :ใบเหลือง:
เอ็งเมาแล้วห้ามขับนะ :ใบเหลือง: :ใบเหลือง:

อีกอย่าง บางเรื่อง ไม่ควรถามในที่สาธารณะ เมื่อถึงเวลาเป็นจริงขึ้นมา พี่เค้าไม่เอ็งหรอก
จริงมั้ยครับพี่  ;D ;D

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
Reply #25 on: 19 Oct 2009, 12:49
ใกล้ฤดูรับปริญญา ม.ขอนแก่น แล้ว ชาวโอเปิ้ลเลิฟต่างถิ่น  อย่าลืมเรียกใช้บริการ หากถูกใบสั่ง รับเคลียร์ให้ตามสถานการณ์ครับ จากหนักเป็นเบา หรือ จากเบาเ็ป็นไม่ต้องจ่ายค่าปรับก็พอได้ครับ หรือ จะมีเรื่องกับ ตร.ก็เคลียร์ใจกันได้

ใจดีจังเลยค่ะ

อิอิ

:) :)

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline Omega VIP

Reply #26 on: 19 Oct 2009, 12:59

ยังไงเมาก็อย่าขับนะจุก  เอ๊ง ยิ่งคอเหล็กไหลอ่ะ

สนับสนุนเมาไม่ขับ   อยากโชว์สาวไม่ซิ่งบนถนนครับ  ขับช้าๆให้สาวๆเค้าหลงในความงานของรถดีกว่าครับ  ใครปาดหน้าก็ใจเย็นๆนะครับ

ป.ล. เตือนคนอื่นเค้า  แต่เราโดนปาด รึ เบิ้ล ที่ไร  ฟิวล์ขาดเกือบทุกทีอ่ะ 

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン
Reply #27 on: 19 Oct 2009, 15:58

จะให้พี่เค้าช่วยจากรวมเป็นเดี่ยวเพื่อความเป็นส่วนตัว  ...   หรือจากที่จะต้องส่งตัวเช้าให้เป็นส่งทันทีเลยล่ะ ;D ;D ;D

8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)

Reply #28 on: 19 Oct 2009, 16:17
ผมเจอเพื่อนพี่แล้วครับ
ในกลุ่มเครือจักรภพของอังกฤษนี่เอง จะเป็นลายแนวๆนี้ทั้งนั้นเลย

Offline bc

• **
Reply #29 on: 19 Oct 2009, 19:34
ถูกต้องแล้วครับ ที่เลือกลายนี้ก็เพราะได้อิทธิพลจากรถตำรวจในฝรั่งเศส แนวยุโรปตะวันตก เจ้าแห่งความเร็วบนทางหลวง ในการไล่ล่าคนร้ายป่วนเมือง เวลานี้เขาก็ว่า van ของผมวิ่งป่วนไปทั้งเมือง เพราะมีอยู่คันเดียวจริงๆ สะใจลึกเหมือนกัน มองในแง่ กม.ก็ไม่ถึงกับผิดครับ เพราะ บรรดารถทัวร์ รถบรรทุกเล็กค่ายโทรศัพท์ต่างๆ ก็เพ้นท์สีสรร สวยงาม เป็นเอกลักษณ์ เวลาชนแล้วหนีไม่ออก มีประโยชน์มากกว่ามีโทษครับ แล้วไม่ต้องกลัวจะว่ารับสาวเข้าม่านรูด ไม่มีโอกาสแน่นอน เท่ากับเคลียร์ตัวเองให้แม่บ้านรับทราบโดยปริยาย....งานรับปริญญา ม.ขอนแก่น ปัญหาการจราจรจะมีมาก อาจกระทบกระทั่งกับ ตำรวจเจ้าถิ่นก็อย่าถือสาหาความ...มีปัญหาใดๆ โทร.ติดต่อได้ครับ 081-9648180, 083-4157447 ขอและเคลียร์ได้เสียส่วนมาก แต่ขออย่างเดียว....อย่าเมาแล้วขับ เด็ดขาด......เรื่องนี้ขอกันไม่ได้ เป็นนโยบาย ต้องส่งตัวฟ้องศาลอย่างเดียวครับ ได้ไม่คุ้มเสีย เคลีรย์ยังไงก็ไม่ได้...อย่าให้เสียชื่อชาว Opellove กับเรื่องพวกนี้เลยครับ...อาจได้ขับโฉบไปเ่ล่นใน ม.ขอนแก่น เพราะอาจต้องร่วมคณะไปรับเสด็จ เจ้าฟ้าเจ้าแผ่นดินที่เสด็จพระราชดำเนินพระราชทานปริญญาบัตรด้วย (ยินดีกับรุ่นน้อง ม.ขอนแก่น ด้วยครับ จากพี่ปริญญาโท ศิลปศาสตร์มหาบัณฑิต สังคมวิทยาการพัฒนา (เอกจัดการนโยบายสาธารณะ)....ยินดีรับใช้ด้วยความเต็มใจครับ...ว่างๆ โทรมาคุยกันได้ทุกเรื่องครับ เช่นเดียวกับผม โทรคุยกันคุณลักษณ์ อุดร ยังไม่เคยเห็นหน้าค่าตากันเลย แต่เหมือนสนิทสนมกันมาก มากกว่าเพื่อนเก่าเราเสียอีก เป็นงั้นไป ว่ามั้ยครับชาวคณะ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง