[ Astra ] ดูตำนานดาวหางสีฟ้า

Omega VIP · 78575

Offline godog

• หนึ่งในใต้หล้า
  • godbaaa@hotmail.com
บินได้แน่ๆ โปรเจคนี้ ;D ;D

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 :D โคนี่บอกแดง มาควันสวยวะ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
:D โคนี่บอกแดง มาควันสวยวะ เหอะๆ

ตาดีจริงหว่ะ อันนิดเดียวยังเห็นอีก :D วางเสร็จเมื่อไหร่มาวิ่งกับเจ้าธีระอีกนะ 8)

www.opel.in.th

089-7015533

Offline Omega VIP

ตาดีจริงหว่ะ อันนิดเดียวยังเห็นอีก :D วางเสร็จเมื่อไหร่มาวิ่งกับเจ้าธีระอีกนะ 8)

จะวิ่งสู้เจ้าธีระได้หรอ  เล่นส่งฝาไปทำวาล์วจากร้านแต่งวาล์วรถแข๋งนิ  สงสัยเจ้า GT คงต้องส่งไปทำกับเครื่องมิลลิ่ง แล้วมั่งถึงจะตามทัน  แต่อยากไปวิ่งเล่นที่เจียงใหม่อีกนะ

ยางขอบประตู ซื้อมา 15 m. รอเปลี่ยนใส่ประตู

รอมีตังค์ นู๋จะใส่ Dry Sump in K20A แต่เรื่องขัดพอร์ทคงทำเช่นเดิม เพราะ อันนี้มันรถบ้านๆ  ไม่ใช่รถสนาม

Offline bat

• bat
มีแต่เครื่องใหม่ๆ แรงๆ ทั้งนั้นเลย แต่อย่าลืมเปลี่ยนแบ็ตเตอรี่ด้วยล่ะ นี่จะ 2ปีแล้ว  ;D ;D ;D

• เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 :o น้าปล่อยหมัดฮุก เหอะๆๆ ไอ้รูปที่เอามาให้ดูก็รถบ้านไหนวะ  อ่าๆๆๆๆ บ้านนั้นน่ากลัวมากๆ เหอะๆ

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993

:o น้าปล่อยหมัดฮุก เหอะๆๆ ไอ้รูปที่เอามาให้ดูก็รถบ้านไหนวะ  อ่าๆๆๆๆ บ้านนั้นน่ากลัวมากๆ เหอะๆ

ผมหมายถึงรถผมเองครับ  รถบ้านๆ  ไม่ใช่รถสนามแต่ขัดพอร์ททั้ง 2 คัน  :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ:  ไม่มีอะไรมากแค่รถภูธร  ไม่ใช่รถนครบาล  8) 8) 8)

Offline jajiradach

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
 :) เจตครับ  ขับ astra เป็นน้องใหม่คับ ออกตัวเลยว่าชอบรถ คุณกอร์ฟมากกกกกกกกกกก :-* :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: อยากได้ข้อมูล แต่งที่ไหน เอาแค่ตัวรถอ่ะคับ  ไงก็ช่วยหน่อยนะคับ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
:) เจตครับ  ขับ astra เป็นน้องใหม่คับ ออกตัวเลยว่าชอบรถ คุณกอร์ฟมากกกกกกกกกกก :-* :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: อยากได้ข้อมูล แต่งที่ไหน เอาแค่ตัวรถอ่ะคับ  ไงก็ช่วยหน่อยนะคับ

เอ้า....เพื่อนกอล์ฟจัดให้พี่เค้าหน่อย

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

• *
 :ตาปิ้ง:จะรอคุณกอร์ฟนะครับ :สำนึก: :สำนึก:

:ตาปิ้ง:จะรอคุณกอร์ฟนะครับ :สำนึก: :สำนึก:

ชุดแต่งออกแบบเอง แล้วไปให้ไดโก๊ะปั้นครับ  สมัยช่างอรุณอยู่นะครับ  แล้วพี่สาวเอาไปชน  ปั้นกันชนหน้าใหม่ ( ช่างอรุณออกไปแล้ว ) งานไม่เนียนเท่าครั้งแรกครับ

ตอนนี้กำลังจะทำใหม่ไม่เฮียปอ UDS ก็ พี่กานต์ Kran fiber อ่ะครับ  รึ ถูกหวยจะจัด Yatt

Offline godgi

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • No.: 109
  • รุ่นรถ: Corsa
  • สีรถ : เขียว
  • เครื่องยนต์: X14

ชุดแต่งออกแบบเอง แล้วไปให้ไดโก๊ะปั้นครับ  สมัยช่างอรุณอยู่นะครับ  แล้วพี่สาวเอาไปชน  ปั้นกันชนหน้าใหม่ ( ช่างอรุณออกไปแล้ว ) งานไม่เนียนเท่าครั้งแรกครับ

ตอนนี้กำลังจะทำใหม่ไม่เฮียปอ UDS ก็ พี่กานต์ Kran fiber อ่ะครับ  รึ ถูกหวยจะจัด Yatt
ที่เคยคุยกัน ผมคิดว่าวางเสร็จแล้วซะอีก...  :D :D

• *
Reply #72 on: 23 Dec 2010, 01:08
ต้องขอบคุณคุณกอล์ฟที่ชี้แนะ คือผมมันไม่มีความรู้เรื่องรถไรเลย มีปัญหาทีก็อู่สิน(ผมอยู่สายไหม กรุงเทพอ่ะครับ)ไม่เคยคิดจะแต่งเติมไรมันเลยแต่พอมาเห็น ดาวหางสีฟ้า ของคุณกอล์ฟ มันแบบว่า เทพโคตร "ใช่รถ opel Astra รุ่นเดียวกับของเราจิงๆหรอ"ถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไป ช่วยแนะนำหน่อยเถอะว่าผมจะเริ่มทำอะไรที่ไหน หรือท่านสมาชิกท่านอื่นจะแนะนำสถานที่หรืออู่ที่เค้าทำดีๆให้หน่อยก็จะเป็นพระคุณนะครับ  เรื่องงบ ผมก็ไม่ได้รวยไรเป็นมนุษย์เงินเดือนธรรมดาเนี่ยแหละคือด้วยความที่มันไม่มีความรู้ไรเรื่องรถเลย กะว่าจะตั้งงบไว้ 50000ไม่รู้ว่าน้อยไปหรือมากไปแต่ถ้าแพงกว่านี้ก็คงต้องใช้แบบเดิมๆไป ไงก็ชี้แนะหน่อยนะครับ :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

ยินดีให้คำปรึกษาครับ  งบที่ว่ามาเพียงพออ่ะครับ ทั้งชุดแต่ง และ ทำสีใหม่ทั้งคัน

เพราะ คันนี้ทำเฉพาะชุดแต่ง หมดไป 17500 บ. ครับ ทำสีอีก 18000 บ.ครับ เซตช่วงล่างอีก 10000 บ. ส่วนเรื่องล้อแม๊กแนะนำ 15" ครับ ถ้า 17" สวยแต่ก็แลกมาด้วยความสิ้นเปลืองครับ

ร้านเฮียปอ UDS อยู่แถว ตลาดอ.ต.ก จตุจักร ครับ  , พี่กานต์  อยู่แถวลาดพร้าว 71 นั่นแหละ  , ส่วนพี่ประกอบ ไดโก๊ะ อยู่เชิงสะพานนวลฉวีครับ สุดท้ายร้านดังขั้นเทพ Yaett อยู่ แถวพระราม 5 ครับ ตรงข้ามกับโกดังเฮียเซี้ย ที่จำหน่ายอะไหล่รถยุโรป  ของ Opel ก็มีเยอะ ราคาแพงบ้าง ถูกบ้าง ขึ้นอยู่กับหน้าตา และ ความสะอาด

ว่าแล้ววันนี้ผมก็ได้ของเล่นใหม่จาก Hongkong เพิ่งมาส่งจากไปรษณีย์ตอนสาย  ของเล่นชิ้นนี้มันจำเป็นเรื่องความปลอดภัยครับ  เนื่องรถผมเป็นแก๊สซะส่วนใหญ่

เห็นลูกน้อง มา up รูปให้เจ้า ฮิปโป  ก็เลยขอ up กระทู้ตัวเองบ้าง  พอดีได้ของเล่นใหม่จากเยอรมันมาตั้งแต่ พ.ย. 53 แต่เพิ่งจะไปรับมาจากพี่เก่ง สุดหล่อ ที่เป็นธุระจัดการให้ พร้อมยังมีของแถมเป็น ก้านปัดน้ำฝน แบบหน่วงเวลาของเจ้า วิปปุ อีก  8) 8) 8)  จัดกันคราวหน้าจูนแก๊ส + ตรวจเชคแก๊สรั่วฟรียันชาติหน้าครับ  :) :) :)

Offline zince

โอ้มีของเล่นใหม่ด้วย  ที่ปัดน้ำฝนเทห์ดี  :berserk

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

Offline kastra

• VIP's Member
โอว ไฟสวยมากๆ เลย
เมื่อไหร่ดาวหางสีฟ้าจารีเทิร์นซ้าที

Offline keng_112

ใกล้เสร็จเมื่อไหร่กอล์ฟบอกพี่ด้วยนะ เผื่อมีตังค์จะเอา ดาวหางสีดำไปทำสีมาขับด้วยกันได้หล่อ

โอว ไฟสวยมากๆ เลย
เมื่อไหร่ดาวหางสีฟ้าจารีเทิร์นซ้าที

ตอนนี้แท่นเครื่อง + แท่นเกียร์ เพลา เสร็จแล้วครับป๋า  กำลังจะแกะเครื่องมาทำ + ประกอบใหม่ครับ  แล้วค่อยตามเก็บรายละเอียดอื่นๆครับ

ป.ล. ตอนนี้งบบานปลายครับ  ทำงานตามตังค์แล้วครับ  อะไหล่ Honda แพงกว่า Opel และ Toyota พอสมควรเลยครับ

ใกล้เสร็จเมื่อไหร่กอล์ฟบอกพี่ด้วยนะ เผื่อมีตังค์จะเอา ดาวหางสีดำไปทำสีมาขับด้วยกันได้หล่อ

ไว้ลงพื้นวิ่งทดสอบผ่านจะโทรฯบอกครับ   อยากลองกับ X20XEV เหมือนกันครับ   :P :P :P

Offline kastra

• VIP's Member

ไม่ชวนผีพุ่งไต้สีเทาไปด้วยเหรอ

ไม่ชวนผีพุ่งไต้สีเทาไปด้วยเหรอ

ขอโทษครับป๋า  กลัวป๋าจะหาว่าเรา 2 คนรังแกอ่ะครับ 2000 CC ไปแกล้ง 1600 CC  ;) ;) ;)

2 ครั้งที่ผ่านมาเรานับเจอกันโดย โอเมะ  งั้นคราวหน้านัดกันโดย แอสตร้า ล่ะกันนะครับ  พอดีไม่มีคาริบร้า  ไม่งั้นจะนัดแระ  ;D ;D ;D

ตอนนี้กำลังรื้อเครื่องครับ

มาต่อครับ  ไม่อธิบายนะ

ต่อไปครับ

อันนี้ฝีมือผมครับ  ลูกสูบทางซ้ายอีก  ส่วนทางขวานั้นฝีมือพี่หมีครับ  แล้วใต้ลูกสูบก่อนการล้าง และ หลังการล้างครับ

Offline bat

• bat
แต่ละโปรเจค งามๆทั้งนั้น 8)  ทำให้นึกถึง... :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:........

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
แต่ละโปรเจค งามๆทั้งนั้น 8)  ทำให้นึกถึง... :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:........

ข้างรถขยะนะเหรอครับน้าบัติ  :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

ข้างรถขยะนะเหรอครับน้าบัติ  :P :P :P

เคยแต่แบตฯเจ๊ง  แต่ไม่เคยโดนลากจุงข้ามจ.นะครับพี่  จำเหตุการณ์ตอนปีใหม่ 53 ได้ไหมครับ  ลากไปพิษณุโลกเอ๋ย แล้วยังไปจอดตายในปั๊มปตท.ที่สิงห์บุรี  แถมเรียกรถจ.ข้างเคียงมากันเยอะแยะไปหมด  ;D ;D ;D ;D  ซาบซึ้งจนน้ำตาไหล  :'( :'( :'( :'(

Offline bat

• bat
ใส่ฟาม  ;D หลักฐานไม่มี  :D :D :D ;D

http://www.opel.in.th/index.php/topic,3337.60.html  ;D
สำหรับพี่ผมจะให้น้อยหน้าได้ไงฮ่าๆๆๆ จัดไป อยากดูรูปสวยๆหน้าแรกๆครับ อยากดูเสื่อมๆ ต่อจากนี้ไปได้เลย เหอะๆ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง