จูนแก๊ส กลับมา คอมแอร์เสียงดังมาก แถมแอร์ไม่เย็นซะงั้นค่ะ

jar · 3666

Offline jar

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523
เพิ่งไปจูนแก๊สมาค่ะ กลับมาเสียงคอมแอร์ดังมากเลย แถมแอร์ก็ไม่เย็นด้วยค่ะ
จริงๆ แล้วเพิ่งเปลี่ยนแผงแอร์มาเมื่อเดือนที่แล้วเอง แอร์ไม่เย็นอีกแล้ว
ต้องแก้ไขยังไงคะ ค่าใช้จ่ายซักเท่าไหร่น้อ......เฮ้อ
 :-X :-X :-X
 :shock: :shock:

Offline หนานมา

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
เชคน้ำยาแอร์ดูก่อนครับจารย์ป้า....

จริงๆแล้ว แก๊ส กะแอร์เนี่ยมันไม่เกี่ยวกันนาาาาา....

เออ...หรือว่า เณรแอร์ เอาแก๊สไปย่างศพเด็ก มันก้อเลยเกี่ยวข้องกัน.... :มั้ง: :มั้ง:

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
เฮ้อ.....น้านพก็ไปแกล้งคนแก่อีกแระ ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
ง่าย ๆ ครับครู กลับไปที่ร้านที่เคยเปลี่ยนแผงแอร์มาครับ น่าจะอยู่ในประกันครับ ยังไงก็เช็คเบื้องต้นก่อนก็ได้ครับ
1. สตาร์ทเครื่อง เปิดพัดลมแอร์ ก็คือเปิดแอร์นั่นแหละ (ถ้าเป็นรุ่น joy ต้องดึงสวิทย์ปรับน้ำยาแอร์)
2. เปิดฝากระโปรงหน้ารถ ดูที่ช่องตาแมวที่ดรายเออร์ (กระบอกสีดำ มีท่อ 2 ด้านข้างแบทเตอร์รี่)
3. ถ้ารถยังมีน้ำยาอยู่จะมีฟองอากาศเล็กน้อย
4. มาถึงเรื่องยากหน่อยนึงน๊ะ ดูว่าคลัทหน้าคอมแอร์มันทำงานหรือป่าว ถ้ามันทำงานมันจะหมุน ติว ติว ติว แต่ถ้าไม่ทำงานมันจะหยุดอยู่กับที่ ดูยังไง ก็เดินไปปิดสวิทย์พัดลมแอร์ แล้วกลับมาดูใหม่ ลักษณะการทำงานมันจะไม่เหมือนกัน (หรือฟังเสียงเอาก็ได้ครับ เปิดแอร์ต้องมีเสียง ติ๊ก พอปิดแอร์ก็จะได้ยินเสียงอีก ) เริ่ม งง หรือยังครับ
5. มาถึงพัดลมแอร์บ้างครับ เปิดแอร์แล้วเดินมาดูครับ ว่าพัดลมตัวหน้าสุด หลังแผ่นป้ายทะเบียนมันทำงานรึป่าว หมุนผิดด้านรึป่าว

เอาแค่นี้ก่อนครับ นึกได้เยอะแต่พิมพ์ไม่เก่ง พิมพ์นาน ๆ มันจะสับสนในตัวของผมเองครับ  ???  ???  ???

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline jar

• ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ผมว่าครูจาร์เริ่มหยอดกระปุกต่อเลยดีไหมครับ ..ทำสีสวยๆเสร็จแล้ว.. มีสิทธิต้องไปทำแอร์ต่อ ถ้าไปเติมน้ำยาแอร์3-4ร้อยแล้วไม่ดีขึ้น...

:มั้ง: แล้วแพลนต่อไปได้เลยครับ ช่วงล่างต่อ...เอ..ทำหมดทั้งคันหรือยังหว่า...... :-X

Offline jar

ผมว่าครูจาร์เริ่มหยอดกระปุกต่อเลยดีไหมครับ ..ทำสีสวยๆเสร็จแล้ว.. มีสิทธิต้องไปทำแอร์ต่อ ถ้าไปเติมน้ำยาแอร์3-4ร้อยแล้วไม่ดีขึ้น...

:มั้ง: แล้วแพลนต่อไปได้เลยครับ ช่วงล่างต่อ...เอ..ทำหมดทั้งคันหรือยังหว่า...... :-X

หมดตัวแย้ว...ว.....ว
 :dead: :dead: :dead:

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181

หมดตัวแย้ว...ว.....ว
 :dead: :dead: :dead:

รับขันหมากซะทีสิ จะได้มีคนมาช่วยจ่าย

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
คุณป้าอาจารย์คุณครูจาร์น่ะขันมีเต็มบ้าน หมากก็ต้องมีติดบ้านตลอดขาดไม่ได้อยู่แล้วเปรี้ยวปาก

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline jar

คุณป้าอาจารย์คุณครูจาร์น่ะขันมีเต็มบ้าน หมากก็ต้องมีติดบ้านตลอดขาดไม่ได้อยู่แล้วเปรี้ยวปาก

ถูกต้องแล้วคร้าบ..บ...บ
ขันกับหมากเต็มบ้านเลย
 8) 8) 8)

พี่น้าน้องหมอ งั้นหมากพลูซักชุดมั้ย แก้เปรี้ยวปากนะคะ
 :) :) :)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง