ขอคำแนะ การแจ้งยกเลิกติดแก๊ส LPG ครับผม

boon2526 · 5633

Offline boon2526

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
พอดีจะเอาระบบแก๊สออกจากเจ้าเขียวซ่า จะต้องไปแจ้งที่ขนส่งอย่างไรบ้างครับ ต้องมีเอกสารกับค่าใช้จ่ายอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณครับผม
« Last Edit: 07 Jun 2010, 18:11 by boon2526 »

Offline อับดุล

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ชอบใช้ Opel
แล้วจะยกเลิกติดแก้ส LPG ทำไม่ละ ประหยัดอยู่แล้วนิครับ
เท่าที่ทราบ ถ้ายกเลิก ก็ถอดออกเลย และนำรถไปตรวสภาพที่ขนส่ง
แล้วอุปกรณ์ที่จะถอดออก จะไว้ที่ไหน หากไม่ใช้ ผมขอรับริจาก ในราคากันเอง เกรงใจจัง
ผมทวีครับ

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
^
พี่เขาออกตัวซะขนาดนั้น... ;D

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline boon2526

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ขอบคุณมากๆครับผม :) ชุดแก๊สขายไปแล้วครับ

Offline อับดุล

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ชอบใช้ Opel
รับทราบครับ หากับต่อไป

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
^
ชุดแก๊สพร้อมดื่ม ทั้งเซ็ต 6900-7900 หาเดินเลือกซื้อได้แถบ รามอินทรา กม8 และซอยวัดคู้บอนครับ..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง