[ Astra ] Astra ของผม

aor · 11356

Offline aor

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
Reply #30 on: 21 Jan 2010, 20:42
ขออนุญาตตอบครับ ถ้าหมายถึงล้อที่ใส่อยู่ในปัจจุบันคือ MOMO 7.5x16 ครับ
แต่ถ้าเป็นล้อข้างบนมันเป็น Model รุ่น Modern-Line ของ Schmidt (เยอรมัน) แต่ชุดนี้ผลิตในอังกฤษ เข้าใจว่าบริษัท Revolution ของอังกฤษได้ลิขสิทธิ์ไปผลิตครับ เป็นดีไซน์ในช่วง ทศ.1980 จึงดูเข้ากันดีกับรถที่ผลิตในช่วงนั้น อาทิ Kadett E, Astra F
ส่วนฝาครอบดุมกลางล้อ ผมสั่งของใหม่ของ Schmidt มา มี 2 แบบคือ แบบแบน ๆ สีดำ และแบบเงิน ๆ ทรงสูง มีสัญลักษณ์ตัว "S" ตามรูปข้างล่างครับ

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
Reply #31 on: 22 Jan 2010, 12:11
แหมท่านเล่นขุดกระทู้เก่าของผมขึ้นมา เขินเลย ของแต่งทั้งหมดหิ้วเข้ามาจากยุโรปทั้งหมดครับ (ตอนทำงานอยู่ที่นั่น) ส่วนสปอยเลอร์ท้ายนั้นก็สั่งของ Lexmaul ครับ มีหลายชิ้นที่ยังไม่ได้ติดลงไป ได้แก่ กระจังหน้าแบบไม่มีตราสายฟ้า ค้ำโช้คหน้า-ใต้, Ram Induction, Airflow หัวเกียร์กับคันเบรคมือของ Steinmetz แต่อย่าถามเรื่องราคาเลยนะครับ ไม่อยากนึกถึง เพราะสกุลเป็นยูโร แต่ตอนจ่ายคิดว่าเป็นเงินบาท
ตอนนี้เริ่มสะสมของแต่งอีกแล้ว กำลังรอไฟเลี้ยวหน้าแบบใสอยู่ (ยังไม่ถึงซะที) อีกอย่างที่เล็งไว้คือ เครื่องฉายความเร็วรถที่ฉายขึ้นกระจกหน้าของ Valeo ครับ (แบบ Corvette น่ะ) เวลาเปลี่ยนเกียร์จะได้ไม่ต้องเหลือบมองหน้าปัทม์

เหมือนจอล๊อกเป้าของเครื่องบินรบ ใช่ไหมครับพี่ :D

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline kong ck

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
Reply #32 on: 22 Jan 2010, 17:15
รถสวยครับ  ..9x16 et...... โดนเลยครับ ชอบ ชอบหาอยู่ครับ :D :D :ไถ:

Offline aor

Reply #33 on: 22 Jan 2010, 18:07
9x16 ET30 ครับ Valeo Speed Visio ตามข้างนี้ครับ

Offline zaffy

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: Zafira 1.8CD
  • สีรถ : บรอนซ์
  • เครื่องยนต์: Z18XE
Reply #34 on: 23 Jan 2010, 20:48
พี่ได้ใส่ dbilas flow master ไปหรือยังครับ แล้วได้เอา intake manifolds มาด้วยหรือเปล่าครับพี่ ราคาเอาเรื่องเลย เคยคิดจะเอามาใส่เครื่อง Z18xeของzafiraแต่พอเห็นราคา เทียบกับแรงม้าที่เพิ่ม(1245ยูโร  กับ 22 แรงม้าที่เพิ่ม) เลยถอยดีกว่าครับ ???

Offline peppy

• DekGayRay's
  • No.: 49
  • รุ่นรถ: opel astra van 8v
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: เบนซิน คับ
Reply #35 on: 24 Jan 2010, 11:51
ชี้เป้านิดนึง เมื่อวานก่อนเหมือนเห็นล้อแบบนี้ขายอยู่ร้านแม็กแถวๆเส้นรามอินทรา
ใครสนลองได้ขับหาดูได้คับ

Offline aor

Reply #36 on: 24 Jan 2010, 12:46
ดูกันชัด ๆ ครับ

เห็นที่ไหนก็คว้าเลยนะครับ ถ้าระดับราคา 10-20K ต่อชุด (ของแท้นะ) ผมก็ว่าไม่แพงหรอก คุณภาพระดับดีมาก

Offline Mr.T

• DekGayRay's
  • รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
Reply #37 on: 24 Jan 2010, 13:09
ดูกันชัด ๆ ครับ

เห็นที่ไหนก็คว้าเลยนะครับ ถ้าระดับราคา 10-20K ต่อชุด (ของแท้นะ) ผมก็ว่าไม่แพงหรอก คุณภาพระดับดีมาก

ผมก็ว่าล้อลายนี้สวยนะครับ ใส่คอซ่านี่อย่างแจ่ม

www.opel.in.th

089-7015533

Offline keng_112

• ผู้เยี่ยมยุทธ
Reply #38 on: 24 Jan 2010, 13:52
Valeo Speed Visio พี่ครับไอ้ตัวนี้นี่มันติดตั้่งไงครับ มันวัดความเร็วจากอะไรครับ ต้องเอาสัญญานมาจากรถหรือตัวมันเองรู้ความเร็วได้เองครับ

Offline aor

Reply #39 on: 24 Jan 2010, 15:18
ท่อร่วมไอดี ผมได้ของ Lexmaul มา (แต่ยังไม่ได้ใส่) ราคาเบากว่าของ Dbilas ส่วนข้างล่างสำหรับ Z18XE ประมาณ 1,200 ยูโร (เกือบได้คอร์ซ่าทั้งคันเลย)

ส่วน Valeo Speed Visio เข้าใจว่าต้องต่อสายสัญญานเข้าไป มีให้เลือก kph กับ mph และตั้งเตือนขับเกินความเร็วได้ (เสียงเตือน)

Offline ช่อลดา

• VIP's Member
  • โอเปิลซาฟิร่า/คิดถึงก็ โทร.มา 08 7013 7999
Reply #40 on: 25 Jan 2010, 12:08
รถสวยคะ แต่อยากได้แป้นเหยียบแบบนี้จัง :)

พี่ช่อ คนเดิมไง...แต่เบอร์โทรฯใหม่นะคะ

Offline aor

Reply #41 on: 25 Jan 2010, 13:06
ของแท้คงต้องสั่งจากเยอรมัน (ในรูปเป็นของแท้) ประมาณ 60-70 ยูโร (ไม่รวมค่าส่ง) ส่วน OTOP สุดยอดความเหมือนต้องยกให้พี่ขาวครับ
ข้อแตกต่างของแท้-OTOP :
- สีโลหะใกล้เคียงกันมาก (คุณภาพไม่รุ)
- ยางสีดำประกบแป้นกันลื่น ของแท้จะแข็งมาก ของ OTOP นิ่มไปหน่อย (เคย comment กับพี่ขาวไปแล้ว แต่ผมก็สั่งแป้นสำหรับเกียร์ออโต้จากแกเหมือนกัน อันนี้ยังไม่ได้ติดลงในคอร์ซ่า)
- ราคาต้องยกให้ของ OTOP

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง