ขนส่งทางบก หมอชิต เปลี่ยนไป

ลุงชัย แอสตร้า ซีดาน · 4158

Offline ลุงชัย แอสตร้า ซีดาน

• VIP's Member
  • นักรบพเนจร
  • คิดถึงก็ โทร.มา 08 9743 8666
 :D๑๐/๑๑/๕๓ ไปใช้บริการ แจ้งการติดตั้ง"โดนัท" ใน ซาฟิรา ประทับใจมากมาย เมื่อถึงอาคารตรวจสภาพ รับคำแนะนำ จาก จนท.ปชส.กรอกแบบ นำรถเข้าตรวจ (ช่อง๕) ใช้เวลาตรวจ๕ นาที (ถังโดนัทอยู่ใต้ท้องรถตรงที่เก็บยางอะหลั่ย )แนะนำ ให้ ขูดเลขถังแกสไปก่อนเลยนะครับ ส่งพร้อมเอกสาร ใบรับรองถังแกส ใบติดตั้ง และใบวิศวฯ เล่มทะเบียน (กรณ๊ย์เล่มอยู่ไฟแนนซ์ใช้สำเนาได้) สำเนาบัตร ป.ช.ช. ตรวจเสร็จแล้ว จนท.ให้เอกสารคืน นำรถออก แล่นผ่านไปทางด้านหลังเลี้ยวขวา จ่ายเงิน ๑๒๕ บาท(เป็นช่องทางด่วน) มันเร็วมากมายแทบไม่น่าเชื่อเลย ยอดจริงๆ ระบบราชการไทย กรมการขนส่งยุคพัฒนา ของท่านใด ยังไม่ถูกต้อง รีบดำเนินการด่วนครับ และมีปัญหาใบเซอร์ หลังไมค์ มาเลย จ้า :ปลิว:

รักรถ เข้าใจรถ หมดปัญหา

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
Zafira หลุมยางอะไหล่คงห่างจากท้ายรถเยอะนะ ถึงผ่านฉิวเลย.. :ปลิว:

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline RevelCat

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
  • No.: ว่าที่ No. 236 ...( - -" )
  • รุ่นรถ: Astra Caramelvan
  • สีรถ : บรอนซ์เงิน  Silver
  • เครื่องยนต์: C16SE 1.6 8v
ขอให้ที่บางกรวยเป็นงี้ด้วยครับ เดี๋ยวว่าจะไปโอนรถอยู่  ถ้ารวดเร็วทันใจอย่างที่ว่า แจ่มเลย  ;)

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

Offline airr

• airr@snowwhite
    • http://www.weddingsquare.com/airich/
แหะๆ ติดแก๊ส มา 2 เดือนแล้ว ยังไม่ได้ไปแจ้งเลย

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ไปได้เลยเสีย 200 ค่าปรับ
http://www.club4g.com/index.php?action=printpage;topic=50586.0

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

• คิดถึงก็ โทร.มา 08 9743 8666
บางกรวย อยู่ในพื้นที่ ขนส่งจังหวัด นนทบุรี ที่นี่ เคยไปโอนรถฯ บริการดี ประทับใจ มากมายเช่นกัน ไม่เชื่อไปถามคนใช้รถ แปลกๆ ดู

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
เร็วมากค่ะลุงชัย ตอนนั้นนู๋ไปเปนคิวที่ 2 ไม่เกิน 30 นาทีเส็ดละ อิ อิ ไม่ต้องเดินเลยยยด้วยย

Offline RevelCat

• ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
  • No.: ว่าที่ No. 236 ...( - -" )
  • รุ่นรถ: Astra Caramelvan
  • สีรถ : บรอนซ์เงิน  Silver
  • เครื่องยนต์: C16SE 1.6 8v
บางกรวย อยู่ในพื้นที่ ขนส่งจังหวัด นนทบุรี ที่นี่ เคยไปโอนรถฯ บริการดี ประทับใจ มากมายเช่นกัน ไม่เชื่อไปถามคนใช้รถ แปลกๆ ดู

เชื่อครับผม แต่ทำไมต้องคนใช้รถแปลกๆอ่ะครับลุงชัย  :o

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

:-*มันเป็นเช่นนั้นจริงๆ แถวๆบ้าน มีรถ นำเข้า(จดประกอบ)ขายอยู่  ทะเบียน น บ ทั้ง เพ :ปลิว:

Offline wat3899

• CORSA in RED SuperBEEN
  • No.: 63
  • รุ่นรถ: corsa 5D auto
  • สีรถ : แดง แรงฤทธิ์
  • เครื่องยนต์: C16NZ เน่าๆ
:D๑๐/๑๑/๕๓ ไปใช้บริการ แจ้งการติดตั้ง"โดนัท" ใน ซาฟิรา ประทับใจมากมาย เมื่อถึงอาคารตรวจสภาพ รับคำแนะนำ จาก จนท.ปชส.กรอกแบบ นำรถเข้าตรวจ (ช่อง๕) ใช้เวลาตรวจ๕ นาที (ถังโดนัทอยู่ใต้ท้องรถตรงที่เก็บยางอะหลั่ย )แนะนำ ให้ ขูดเลขถังแกสไปก่อนเลยนะครับ ส่งพร้อมเอกสาร ใบรับรองถังแกส ใบติดตั้ง และใบวิศวฯ เล่มทะเบียน (กรณ๊ย์เล่มอยู่ไฟแนนซ์ใช้สำเนาได้) สำเนาบัตร ป.ช.ช. ตรวจเสร็จแล้ว จนท.ให้เอกสารคืน นำรถออก แล่นผ่านไปทางด้านหลังเลี้ยวขวา จ่ายเงิน ๑๒๕ บาท(เป็นช่องทางด่วน) มันเร็วมากมายแทบไม่น่าเชื่อเลย ยอดจริงๆ ระบบราชการไทย กรมการขนส่งยุคพัฒนา ของท่านใด ยังไม่ถูกต้อง รีบดำเนินการด่วนครับ และมีปัญหาใบเซอร์ หลังไมค์ มาเลย จ้า :ปลิว:

ที่บ้านป้าช่อลุงขัยเนี่ย ยังมีที่จอดโอเปิลได้อีกหลายครับ ผมเห็นแกจดๆจ้องๆ น้องคอซ่าอยู่  :ตาปิ้ง:

ขอบคุณสำหรับการแจ้งข้อมูลการแจ้งจดทะเบียนแก๊สด้วยครับ  :-*

ถึงจะเก่าก็ยังปิ๊งอยู่ CORSA in RED   :P :lovelove :giveme :pray -อยากหาเพื่อนคุย เบอร์นี้เลย 08-7591-3795-อยากหาที่ปรึกษา ก็เบอร์เดิมนั่นแหละจ้า

Offline jungskie

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • Astra Van X20xev
ต่ออายุเปลี่ยนเครื่องเปลี่ยนเชื้อเพลิงไวจริง ๆ ฮะ

แต่ก็ยังมีหน้าม้าคอยขี่มอไซค์มาถามเรื่อย ๆ ถ้าจ้างไปทำเสียเวลารอตอนขี่มอไซค์เอาเล่มมาคืนนานกว่าทำเองแหง ๆ

เสียค่าบริการอีกตะหาก 

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ด๋วผมได้มาบ้าง เอาไปติดแก๊สแล้ว จะโทรไปปรึกษาบ้างครับ พี่ชัย .... :D :D :D ขอบคุณครับ

Offline earth4wd

• **
ดีคับ พัฒนาขึ้น ประเทศก้าวไกล :D

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง