*** แนะนำ โช๊คอัพหลัง ของดีราคาเบากระเป๋า ใส่ คอร์ซ่า ***

NONGG2500 · 26307

Offline NONGG2500

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • BAN!!!!!
 :วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ:

ยืนยันตามเดิม ช่างบอกว่าไม่ได้เปลี่ยนอะไรเลยครับ แถมน๊อตก็ใช้ตัวเดิม
 เรื่องเสียงไม่ดังครับ เรื่องบรู๊ทโช๊ค บอกว่าเอาของ นิสสัน บิ๊กเอ็ม หรือ อีซูซุครับ

:มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline thefrog

• นักรบพเนจร
  • **
บรูทโช๊คก็ซื้อแล้วครับตามที่คุณ NONGG2500 แนะนำ(คนขายถามว่าบิ๊กเอ็มเหรอ)
ตอนนี้อยากเปลี่ยนยางรองแท่นเครื่องแทนแล้วละครับ เพราะรู้สึกตอนจอดติดไฟแดงเครื่องมันสั่นๆ นิดหน่อย พี่เอแนะนำว่าให้เปลี่ยนยางรองแท่นเครื่อง
จริงๆ ช่วงล่างเจ้าซ่าก็ยังไม่ได้แย่มาก แค่เวลาขึ้นลูกระนาดแล้วรู้สึกว่าช่วงหลังมันลงไม่ค่อยนิ่ม (เทียบกับรถญี่ปุ่นอีกคันที่ขับ) เลยคิดว่าถ้าเปลี่ยนโช๊คมันจะดีขึ้น (แบบว่าแอบเห็นว่า
ถูกด้วย  :สำนึก:)

ขอบคุณคุณ NONGG2500 มากๆ นะครับ ที่ช่วยหาข้อมูลให้ เพราะสังคมนี้ ผมถึงเลือก Opel ไงครับ  :)

มือใหม่คอร์ซ่า

Offline e20rrw

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • Astra Van C16SE M/T สีบรอนส์เงินค๊าบ 08-5139-9555
วันนี้ลองให้พ่อเอาโช๊คตัวเก่าของแอสต้า แวน ที่ผมถอดกองไว้ไปเทียบเบอร์ดู ของ KYB เป็นเบอร์ KA1806 ครับ ใกล้เคียงของเดิมมากๆ ใครจะใส่ แอสต้า แวนลองดูนะครับ ได้ผลอย่างไรเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

Offline อับดุล

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ชอบใช้ Opel
บรูทโช๊คก็ซื้อแล้วครับตามที่คุณ NONGG2500 แนะนำ(คนขายถามว่าบิ๊กเอ็มเหรอ)
ตอนนี้อยากเปลี่ยนยางรองแท่นเครื่องแทนแล้วละครับ เพราะรู้สึกตอนจอดติดไฟแดงเครื่องมันสั่นๆ นิดหน่อย พี่เอแนะนำว่าให้เปลี่ยนยางรองแท่นเครื่อง
จริงๆ ช่วงล่างเจ้าซ่าก็ยังไม่ได้แย่มาก แค่เวลาขึ้นลูกระนาดแล้วรู้สึกว่าช่วงหลังมันลงไม่ค่อยนิ่ม (เทียบกับรถญี่ปุ่นอีกคันที่ขับ) เลยคิดว่าถ้าเปลี่ยนโช๊คมันจะดีขึ้น (แบบว่าแอบเห็นว่า
ถูกด้วย  :สำนึก:)

ขอบคุณคุณ NONGG2500 มากๆ นะครับ ที่ช่วยหาข้อมูลให้ เพราะสังคมนี้ ผมถึงเลือก Opel ไงครับ  :)

ตกลงไปเปลี่ยนมาแล้ว เรียบร้อยตามที่น้าโหน่ง qk แล้วหรือยัง
จะได้ไปเปลี่ยนมั่งครับ

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

• BAN!!!!!

วันนี้ให้น้องเปลี่ยน ลูกหมากปีกนก ให้ทั้ง 2 ข้าง กับ บรู๊ซปีกนกขวา
 แต่ยังไม่ได้เปลี่ยนข้างซ้าย รอของส่งมาพรุ่งนี้ คงจะแก้ปัญหาล้อสั่นได้
 พรุ่งนี้ตั้งศูนย์ แล้วจะรายงานครับ (แอบบอก ครูจาร์ด้วย555)

:D :หึหึ: :P

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline tuck

• ผู้เยี่ยมยุทธ
วันนี้ลองให้พ่อเอาโช๊คตัวเก่าของแอสต้า แวน ที่ผมถอดกองไว้ไปเทียบเบอร์ดู ของ KYB เป็นเบอร์ KA1806 ครับ ใกล้เคียงของเดิมมากๆ ใครจะใส่ แอสต้า แวนลองดูนะครับ ได้ผลอย่างไรเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ
มันจะใส่กับ แอสตราซีดานได้ป่าวอ่ะคับ :มั้ง:

• BAN!!!!!
มันจะใส่กับ แอสตราซีดานได้ป่าวอ่ะคับ :มั้ง:

ใส่กันไม่ได้ครับ ของซีดาน จะยาวกว่า แวนครับ

:มั้ง:  :-[ :P

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
กำลังหาโช๊คที่มันยาวกว่าเดิมสัก 2นิ้วมีป่าวหว่า ใส่คอซ่าจะยกสูงเตรียมตัวออกนอกแระ

หามาอีกคัน เป็น 5D มาร่วมอุดมการณ์เดียวกันดีกว่าพี่หมอ..
ของผมก็ขอเอาสูงเท่าๆกับกระบะสมัยนี้ก็พอ
ไม่เน้นเร็ว เน้นสูง ขับสบาย ไม่ปวดตา 55+

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
กำลังหาโช๊คที่มันยาวกว่าเดิมสัก 2นิ้วมีป่าวหว่า ใส่คอซ่าจะยกสูงเตรียมตัวออกนอกแระ

หามาอีกคัน เป็น 5D มาร่วมอุดมการณ์เดียวกันดีกว่าพี่หมอ..
ของผมก็ขอเอาสูงเท่าๆกับกระบะสมัยนี้ก็พอ
ไม่เน้นเร็ว เน้นสูง ขับสบาย ไม่ปวดตา 55+

ผมไม่เอาสูงมากหรอกครับ  เอาแค่เวลาหย่อนตัวจะนั่งไม่ต้องทิ้งตัวลงไปก็พอครับตอนนี้จะนั่งทีต้องย่อตัวแล้วหย่อนก้นนั่งเข่าไม่ค่อยดี  ขับกระบะสบายกว่าเยอะ   :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

• BAN!!!!!

ผมไม่เอาสูงมากหรอกครับ  เอาแค่เวลาหย่อนตัวจะนั่งไม่ต้องทิ้งตัวลงไปก็พอครับตอนนี้จะนั่งทีต้องย่อตัวแล้วหย่อนก้นนั่งเข่าไม่ค่อยดี  ขับกระบะสบายกว่าเยอะ   :P :P :P

น้าหมอ...คอร์ซ่า เรานี้สูงกว่า พวกรถญี่ปุ่น นะครับ ไม่เชื่อ น้าหมอ ลองวัดดูได้
 จอดข้าง ฟุตบาตสูงๆ อันตีส วีออส เปิดประตูติด คอร์ซ่า ไม่ติดครับ วัดความสูง
 ใต้ท้องรถก็สูงกว่าครับ แต่...ตัวเบาะเราต่ำกว่าครับ เบาะ โอเปิล มีการออกแบบ
 มาดีมากนะครับ นั่งสบาย ขับรถไกลๆขาก็ไม่บวม ส่วยเบาะ ญี่ปุ่น ขับนานขาบวม
 ครับ ผมเคยขับ อุทัย - หาดใหญ่ ระยะทาง 1200 กิโล ไม่เคยขาบวมเลยครับ
 ขับ อัน่ตีส วีออส อุทัย - กรุงเทพ ก็บวมแล้วครับ

:มั้ง: :-[ :P

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

น้าหมอ...คอร์ซ่า เรานี้สูงกว่า พวกรถญี่ปุ่น นะครับ ไม่เชื่อ น้าหมอ ลองวัดดูได้
 จอดข้าง ฟุตบาตสูงๆ อันตีส วีออส เปิดประตูติด คอร์ซ่า ไม่ติดครับ วัดความสูง
 ใต้ท้องรถก็สูงกว่าครับ แต่...ตัวเบาะเราต่ำกว่าครับ เบาะ โอเปิล มีการออกแบบ
 มาดีมากนะครับ นั่งสบาย ขับรถไกลๆขาก็ไม่บวม ส่วยเบาะ ญี่ปุ่น ขับนานขาบวม
 ครับ ผมเคยขับ อุทัย - หาดใหญ่ ระยะทาง 1200 กิโล ไม่เคยขาบวมเลยครับ
 ขับ อัน่ตีส วีออส อุทัย - กรุงเทพ ก็บวมแล้วครับ

:มั้ง: :-[ :P

ของผมเคยขับกระบะตอนไปทัวร์ใต้ 10กว่าวันกับตู้ ATM ผมขับคนเดียวตลอดไปทุกจังหวัดใช้รถไปประมาณ 4-5พันโลก็ขาไม่บวมนะครับ  อ้อ....ลืมไปผมยังหนุ่มอยู่นินา ส่วนใหญ่ที่ขาบวมเวลานั่งรถนานๆส่วนใหญ่จะเป็นกับ สว.อ่ะครับลุงโหน่ง  :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

Offline tong2514

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
มีแต่โช๊คหลังหรือครับ โช๊คอัพหน้ามีหรือเปล่าหนอ

• BAN!!!!!
มีแต่โช๊คหลังหรือครับ โช๊คอัพหน้ามีหรือเปล่าหนอ

โช๊คหน้าก็เห็นมีแต่ของคู่ตัว GM และของยี่ห้ออื่นๆที่เทียบใส่แต่ราคา
 จะไม่ย่อมเยาเหมือนกับ โช๊คหลัง อ่ะครับ ของถูกสุดก็ราคา สามพันต้นๆ
 ขึ้นไปจนถึงหมื่นกว่า...ครับผม
   ถ้าเป็นของมือสอง GM ก็มีราคา สองพันกว่าๆ ครับ

:มั้ง: ;) :P

โช๊คหน้าก็เห็นมีแต่ของคู่ตัว GM และของยี่ห้ออื่นๆที่เทียบใส่แต่ราคา
 จะไม่ย่อมเยาเหมือนกับ โช๊คหลัง อ่ะครับ ของถูกสุดก็ราคา สามพันต้นๆ
   ถ้าเป็นของมือสอง GM ก็มีราคา สองพันกว่าๆ ครับ

น้าโหน่งครับ
โช๊คหน้า เราจะเลื่อกของมือสอง GM หรือของเทียบ อย่างใหนจะดีกว่ากัน

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
^
Gabriel Gas Rider แกะกล่องก็ไม่เลวจ้า..
ถ้าฟลุ๊คหาของ Sachs ได้ก็แจ่มเช่นกัน
อันนี้ราคาตลาดพื้นๆนะครับ

แต่ถ้าจะเอาราคาแรงๆ ก็แล้วแต่กระเป๋าท่านนะครับ อิอิ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

• BAN!!!!!

โช๊คหน้า เราจะเลื่อกของมือสอง GM หรือของเทียบ อย่างใหนจะดีกว่ากัน

ต้องการความนิ่มนวลเดิมก็ต้อง ของคู่ตัวครับ มือสอง ราคา สองพันกว่า
 พร้อมสปิงและยางหัวโช๊ค ถ้าโชคดีได้ของเนียนๆมาก็ดีไปครับ กลัวจะเป็น
 เก่าเก็บหรือปีลึกๆ ซีลหมดสภาพก็ใช้ได้ไม่เท่าไหร่ก็รั่วครับ รึจะเอาของเก่า
 ไปอัดใหม่ ก็ราคา 800 บาท ผมไม่รู้จักร้าน ได้อาศัยรบกวนฝาก ต้น ไปทำ
 ให้ครับ แต่เห็น คุณมด ว่าที่ พรานนกโช๊คอัพ เขามืออาชีพดี ผมไปเห็นโรงงาน
 มาโรงงานใหญ่มาก ราคาอยู่คู่ละ 1400 บาทครับ ส่วนเรื่องโช๊คเทียบยี่ห้อต่าง
 ก็มีข้อดีข้อด้อยต่างกันออกไปครับ ก็ลองสอบถามในเวปดูว่ายี่ห้อไหนที่น่าใช้
 ที่สุดครับ อ้อ...ขอแนะนำอีกนิด ถ้าซื้อโช๊คหน้ามือสองที่ติดแพหน้าจากนอก
 ผมแนะนำให้ใช้สปิงเดิมครับ เพราะโช๊คนอกจะใช้กับเครื่อง x14 สปิงจะแข็งกว่า
 โช๊คเดิมเราครับ

Offline สิงห์แดง

• **
วันนี้ไปหาน้าโหน่ง  ใส่โช้คหลังมาแล้วที่อุทัยธานี
คายาบ้า KA 1611  พร้อมติดตั้ง 1,200 บ.
(ที่กล่องร้านเขียนป็นของรุ่น คาริเบียน)

ทดสอบจากอุทัย-สิงห์ เส้นทาง วัดสิงห์
80 กม. 30 โค้ง มั่นใจได้ เกาะแน่นหนึบดี
ไม่นุ่มหรือแข็งมาก  สำหรับผม พอใจครับ!!!
(ท้ายรถบรรทุกถังแก๊ส 50 ลิตร ครึ่งถัง)

ต้องขอขอบคุณน้าโหน่งเป็นอย่างสูง
ที่เป็นธุระให้ครึ่งวัน จัดการช่วงล่างให้
ใส่โช้ค ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ สลับยาง
ตั้งสายเปิดฝากะโปง ฯลฯ...........
 8) 8) 8) 8) 8)

ถ้าว่างจะไปรบกวนอีก ติดใจอ่ะ!!!!

;D ;D ;D ;D ;D

เอ้........วันนี้จะไปกวนอะไรลุงโหน่งดีน้า  จากบางใหญ่จะไปทางไหนไกล้ หรือ สะดวกกว่ากันนี่ระหว่าง ทางสุพรรณ กับ สายเอเซีย :P :P :P

Offline สิงห์แดง

• **
เอ้........วันนี้จะไปกวนอะไรลุงโหน่งดีน้า  จากบางใหญ่จะไปทางไหนไกล้ หรือ สะดวกกว่ากันนี่ระหว่าง ทางสุพรรณ กับ สายเอเซีย :P :P :P

ออกสุพรรณบุรี ผ่าน อ.เดิมบางนางบวช อ.สรรคบุรี
ถึงสี่แยกไฟแดง ก่อนข้ามสะพานแม่น้ำเจ้าพระยาชัยนาท
เลี้ยวซ้ายไปทาง อ.วัดสิงห์ เข้า จ.อุทัยธานี ..........
แล้วโทรหาน้าโหน่ง ถามว่าอยู่ตรงใหน?
แกก็จะบอกว่า อยู่ร้านช่างเข้ กทม..........
;D ;D ;D ;D ;D

:omg: :omg: :omg: :omg: :omg: :omg: :omg: :omg:

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE

• BAN!!!!!
เอ้........วันนี้จะไปกวนอะไรลุงโหน่งดีน้า  จากบางใหญ่จะไปทางไหนไกล้ หรือ สะดวกกว่ากันนี่ระหว่าง ทางสุพรรณ กับ สายเอเซีย :P :P :P

ผมแนะนำให้ออกสายเอเซียครับ...วิ่งสบายกว่า ระยะจาก บางใหญ่ ไม่แตกต่างกัน
 กับเส้น สุพรรณ แต่สายเอเซีย ทางตรงดีและถนนก็กว้างกว่า ประการสำคัญสาย
 สุพรรณเป็นทางคอนกรีต เปลืองยางครับ ผมชอบจะวิ่งสายสุพรรณช่วงฤดูฝนครับ

:อุ่น: :อุ่น: :P

ผมแนะนำให้ออกสายเอเซียครับ...วิ่งสบายกว่า ระยะจาก บางใหญ่ ไม่แตกต่างกัน
 กับเส้น สุพรรณ แต่สายเอเซีย ทางตรงดีและถนนก็กว้างกว่า ประการสำคัญสาย
 สุพรรณเป็นทางคอนกรีต เปลืองยางครับ ผมชอบจะวิ่งสายสุพรรณช่วงฤดูฝนครับ

:อุ่น: :อุ่น: :P

ครับลุงโหน่งเดี๋ยวผมตรวจสอบช่วงล่างที่มันมีเกียงกึกๆตอนจอดแล้วหมุนพวงมาลัยสุดก่อนนะครับเพราะเอาโช๊คหน้ากราเบียน แก๊สไรเด้อไปอัดน้ำมันใหม่มา แล้วเป็นตั้งแต่ตอนนั้นครับเลยมาที่อู่เพื่อนให้ช่วยดูเค้าบอกว่าอาจจะเป็นที่ร้านอัดโช๊คใส่สปริงไม่ตรง  จะถอดมาใส่ให้ใหม่ แล้วดูกระจกประตูด้านขวาด้วยครับมันไม่ทำงานมีแต่เสียงมอเตอร์ดังวิ้วๆแต่ไม่ขึ้นไม่ลงสงสัยพัง นี่ช่างก็กำลังรื้อให้อยู่ครับ เสร็จแล้วจะได้เดินทางด้วยความสบายใจครับ  อ้อมีอีกเรื่องนึงตอนนี้กำลังรื้อเรือนไมล์อยู่เพื่อเปลี่ยนสายไมล์ครับ :P :P :P

• BAN!!!!!

น้าหมอ...จะออกเดินทางก็โทรบอกผมหน่อยครับ
 ผมจะได้เคลียร์พื้นที่ไว้ต้อนรับ พร้อมกองดุริยางค์ 5555

:P ;) ;D

ต้องการความนิ่มนวลเดิมก็ต้อง ของคู่ตัวครับ มือสอง ราคา สองพันกว่า
 พร้อมสปิงและยางหัวโช๊ค ถ้าโชคดีได้ของเนียนๆมาก็ดีไปครับ กลัวจะเป็น
 เก่าเก็บหรือปีลึกๆ ซีลหมดสภาพก็ใช้ได้ไม่เท่าไหร่ก็รั่วครับ รึจะเอาของเก่า
 ไปอัดใหม่ ก็ราคา 800 บาท ผมไม่รู้จักร้าน ได้อาศัยรบกวนฝาก ต้น ไปทำ
 ให้ครับ แต่เห็น คุณมด ว่าที่ พรานนกโช๊คอัพ เขามืออาชีพดี ผมไปเห็นโรงงาน
 มาโรงงานใหญ่มาก ราคาอยู่คู่ละ 1400 บาทครับ ส่วนเรื่องโช๊คเทียบยี่ห้อต่าง
 ก็มีข้อดีข้อด้อยต่างกันออกไปครับ ก็ลองสอบถามในเวปดูว่ายี่ห้อไหนที่น่าใช้
 ที่สุดครับ อ้อ...ขอแนะนำอีกนิด ถ้าซื้อโช๊คหน้ามือสองที่ติดแพหน้าจากนอก
 ผมแนะนำให้ใช้สปิงเดิมครับ เพราะโช๊คนอกจะใช้กับเครื่อง x14 สปิงจะแข็งกว่า
 โช๊คเดิมเราครับ

ขอบคุณครับ
เดียวว่างๆ ไปเปลี่ยนโช๊คหลัง อย่างที่น้าโหน่งว่าก่อนครับ

Offline Por+

• *
  • รุ่นรถ: Corsa B 5-Doors
  • สีรถ : Blue
  • เครื่องยนต์: 5E-FE
สำหรับน้องใหม่ ความรู้ทั้งนั้นครับ

Offline Oakbannoon

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~
สำหรับน้องใหม่ ความรู้ทั้งนั้นครับ

อิอิ 8)

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

Offline Kokneymar

• *
รับน้ำหนักได้มากขนาดนี้กะบะน่าจะสบายเลย

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง