[ZAFIRA] The Black Prince ,, เจ้าชายดำ แห่งลำลูกกา

Lay · 10011

Offline Lay

• นักรบพเนจร
  • **
ขอพื้นที่โชว์ตัวสักเล็กน้อยนะครับ!!

ปล. จะพยายามนำมาอัพเดทเรื่อยๆครับ ,, ขอบคุณครับ

Offline thiratoon

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
สวยงามครับ โดยเฉพาะปลายท่อ... 8) 8)

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline godog

• หนึ่งในใต้หล้า
  • godbaaa@hotmail.com
ล้อสวยจัง ของอะไรอ่ะคับ :lovelove

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ยินดีต้อนรับครับ  :lovelove สวยๆอีกคันครับลงรูปเยอะเลยครับ พ่อบ้านใจดี อิอิ  iRemcsherจัดเต็มๆ แม็กเทพ  8)
ผมอะอยากได้รอบคันOPCบ้างจัง  :-X

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
สวัสดีครับ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline kastra

• VIP's Member
  • ผู้เยี่ยมยุทธ
สง่างาม สมเป็นเจ้าชาย

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ดู Hiso ดีครับ
แม็ก Dotz รึป่าว?

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
ถ่ายที่ใหนอ่ะ วิวคุ้นตาแฮะ

แต่รถดูสวยดุอย่างแรง ง ง ง

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline Lay

• **
ขอบคุณทุกเสียงชมครับผม :-[

สวยงามครับ โดยเฉพาะปลายท่อ... 8) 8)
ขอบคุณครับ ,, ท่อพักพร้อมปลายจาก 42/1 ครับ ราคาพร้อมติดตั้ง 9,500.- เสียงดีและไม่ดังครับ พร้อมทั้งทำให้ช่วงการเปลี่ยนเกียร์เลื่อนและนุ่มนวลขึ้นอีกด้วยครับ

ล้อสวยจัง ของอะไรอ่ะคับ :lovelove
ขอบคุณครับ ,, ล้อตัวนี้เป็น Konig AC 5/108 ครับ ใส่ได้เลยไม่มีอาการแต่ต้องเพิ่ม Hubring

ยินดีต้อนรับครับ  :lovelove สวยๆอีกคันครับลงรูปเยอะเลยครับ พ่อบ้านใจดี อิอิ  iRemcsherจัดเต็มๆ แม็กเทพ  8)
ผมอะอยากได้รอบคันOPCบ้างจัง  :-X
ขอบคุณน้าเบิร์ดที่ช่วยเป็นสื่อ ทั้งพ่อบ้านและสมาชิกในบ้านทุกท่านครับที่ให้การต้อนรับเป็นอย่างดี ,, OPC รอบคัน ผมรอโอกาสเอาชุดแท้เข้ามาอยู่ครับ สำเร็จเมื่อไหร่ปั๊ม ABS เผื่อคนสนใจแน่นอนครับผม

ถ่ายที่ใหนอ่ะ วิวคุ้นตาแฮะ

แต่รถดูสวยดุอย่างแรง ง ง ง
ขอบคุณครับ ,, วิวนี้ ถ่ายที่ "เขาแหลมหญ้า" ระยองครับผม

Offline moimoi

สวยครับ  :)  รุ่นนี้มีใครแต่ง VIP มั่งมะครับยังไม่เคยเห็นเลย  :น้ำร้อน:

Offline nut74

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • No.: คอร์ซ่าสีขาว56 & สีฟ้า197
  • รุ่นรถ: Corsa B,C 5 ประตู+ Vivaro+ CLK200 +Aveo
  • สีรถ : สีฟ้า,สีขาว,สีดำ + บรอนซ์+ เทาฟ้า+เทาอ่อน
  • เครื่องยนต์: เครื่องเดิมๆ
เจ้าชายหล่ออออออออ่ะ
เอ ซาฟิร่าที่มีในบ้านเรานี่เป็นรุ่นใหนบ้างคะ A+B ?

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
สวยครับ  :)  รุ่นนี้มีใครแต่ง VIP มั่งมะครับยังไม่เคยเห็นเลย  :น้ำร้อน:

ขอโทษคุณLayครับ
มีึครับ ค่าทำสึ y bodyที่ศรีนครินทร์ monster fix เป็นแสนครับ ไม่รวมโช็ุึคไฮโดรลิคยกขึ้นได้ครับ

Offline Lay

• **
มี ZAFIRA A รุ่นเดียวครับผม

Offline zaffy

• รุ่นรถ: Zafira 1.8CD
  • สีรถ : บรอนซ์
  • เครื่องยนต์: Z18XE
งามสมกับเป็นเจ้าชายจริงๆครับ  8) 8)

Offline Lay

• **
กะจะตามให้ทัน "รถนางงาม" ครับกัปตัน ;)

Offline golf german

;) ;) ;)สวัสดีครับคุณ LAY ยังไม่ได้เจอคุณLAYเลยไม่แน่ใจว่าส่วนใหญ่ว่างวันไหนและอยู่แถวที่เราเจอกันโดยบังเอิญหรือเปล่าครับเลยไม่ค่อยกล้าโทรรบกวนอีกอย่างรถยังไม่ค่อยงามเลยอายไม่กล้าเจอ :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก:หวังว่าคงได้พบกันไม่ช้าก็เร็วน่ะครับ :หึหึ: :หึหึ: แล้วปกติพอจะDRINKบ้างหรือเปล่าครับ :มั้ง: :มั้ง:แล้วพบกันน่ะครับ อ้อลืมไป รถสวยมากๆครับ :) :)

Offline Lay

• **
ขอบคุณครับคุณกอล์ฟ ,, โดยปกติจะอยุ่แถวนั้นทุกวันแหละครับ ยกเว้นเช้าๆ เพราะยังไม่ตื่น :-[ เรื่อง DRINK ต้องเรียกว่าขี้เมาพอได้ครับ ;) อยากร่วมโต๊ะด้วยเช่นกันครับ ทุกวันเสาร์เย็น พวกซาฟิร่า นนทบุรี-ลำลูกกา จะมาสังสรรค์กันครับ ที่ร้านครัวคุณวาสน์ เป็นร้านอาหารใต้ ของคนใช้รถซาฟิร่าเหมือนกันครับ ว่างก็เชิญเลยนะครับ ทุกเสาร์เย็นผมจะอยู่ที่นั่น ถึงเที่ยงคืนเป็นอย่างต่ำครับผม

Offline golf german

:ปลิว: :ปลิว: :ปลิว:ได้เลยครับครัวคุณวาสน์ ผมรู้จักเคยดูในweb zafiraloverครับถ้าจะไปวันไหนจะกรี๊งกร๊างไปบอกล่วงหน้าน่ะครับ :P :Pแล้วพบกันครับ

Offline Lay

• **
ยินดีครับผม ,, แต่ช่วงนี้ถึงสิ้นเดือน อยู่ไม่ค่อยเป็นที่นะครับ หลังจากนั้นสบายๆ :D

Offline Lay

• **
และแล้วผมก็มีตราสายฟ้า อยู่ในรถ :)

• รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
sticker เฉยๆ หรือว่าตัวพวกกุญแจเต็มๆเลยครับพี่

http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

เห็นขายในebay ครับเลย์ ใหญ่กว่าของแท้หน่อย น๊อตยึด3ตัว ผมว่าจะลองซื้อมาอยู่ครับ แต่ไม่ว่างซักทีครับ :ตาปิ้ง:

Offline Lay

• **
ต้องขออภัยพี่กบ กับพี่จี๊ดครับ ผมงงนิดหน่อย เอาเป็นว่าขอเล่าให้ฟังละกันครับ ;)

ในรูป เป็นกรอบกุญแจพับที่พวกผมสั่งมาทดลองดัดแปลงใช้กับรถซาฟิร่าครับ โดยย้ายวงจรรีโมทจากของเดิมไปใว้ในกรอบกุญแจพับ(ที่เห็น) ในส่วนของวรจรรีโมทไม่ต้องดัดแปลงใดๆ เลยครับ วางลงพอดีเป๊ะๆ ที่ต้องดัดแปลงมีร่องเก็บดอกกุญแจนิดหน่อยครับ (แต่โชคดีได้คนมีฝีมือทำให้เลยออกมาเนียน)

ส่วนพวงกุญแจโอเปิ้ลที่เห็น พี่มะนาวจัดมาให้ครับ โลโก้ที่เห็นเป็นงานยิงลงบนโลหะครับ ไม่ใช่สติ๊กเกอร์ครับผม

ทดลองแล้วผลการใช้งานดีมาก และงานแปลงออกมาสวยงาม จึงได้นำมาอวดพี่ๆ น่ะครับผม :-[

ขอบอกว่ากรอบกุญแจพับ แบบที่ผมใช้อยู่นี้มีเป็นแบบ 3 ปุ่ม (หน้าตาเหมือนกันทุกอย่าง เพียงแต่มีปุ่มกด 3 ปุ่ม) ที่ใช้สำหรับรถโอเปิ้ลด้วยนะครับ 8)

มันเป็นกรอบเลียนแบบครับเลย์ขายในebay ขยายขนาดขึ้นมานิดนึงแล้วยึดด้วยน๊อต3ตัว โลโก้ก็ใช้เป็นสติกเกอร์มาแปะแต่สวยครับ 8)

Offline Lay

• **
อ๋อออออออ คร๊าบบพี่กบ :lovelove

สั่งมาแล้วครับเลย์ไว้ว่างๆค่อยย้ายไส้ใน ;)

Offline Lay

• **
เอามาโชว์บ้างนะครับพี่กบ :ตาปิ้ง:

เหมือนของlayเลยครับ ;) ;)

Offline Lay

• **
เติมความเป็น Opel เข้ามาแล้วครับผม

ฝาปิดดุมล้อนั่นไปหามาจากใหนอ่ะพี่ ผมอยากได้มั่ง

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง