[ Corsa ] My Corsa B

i_poch · 11362

Offline i_poch

• ผู้เยี่ยมยุทธ
on: 17 Apr 2011, 20:03
รถไม่เท่าไหร่ เน้นทำ process ใน photoshop  ;D
ว่างๆจะหาสปอยเลอรอบคันมาใส่  :o
« Last Edit: 27 Apr 2011, 19:25 by ยัยแมวอ้วน »

ถ้าเราไม่ลงนรก แล้วใครจะลงนรก

Offline Korza

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
Reply #1 on: 17 Apr 2011, 20:08
ท่าทางจะแฮปปี้แล้วนะครับ  8)

รุ่นใหม่แน่ๆเลยครับ คอซ่ามี..อาีร์

Reply #2 on: 17 Apr 2011, 20:08
ชื่อ โพด นะครับ ทะเบียน 2698 ยังรอหมายเลขติดหลังรถอยู่ เจอกันบีบแตรทักทายได้นะครับ :-[
ส่วนใหญ่จะเดินทางอยู่แถวจตุจักร อาจจะมีบางวันไปโผล่แถวสาธร ปทุมวัน  :D
และก้อแถวลาดพร้าว 71  :'(

Reply #3 on: 17 Apr 2011, 20:13
ท่าทางจะแฮปปี้แล้วนะครับ  8)

รุ่นใหม่แน่ๆเลยครับ คอซ่ามี..อาีร์
ผมก้อเพิ่งสังเกต พิมผิดหมดทุกอันเลย ไปติดเอาอาร์มาจากไหนเนี่ย  :sosad3 :sosad3 :sosad3

Offline moimoi

Reply #4 on: 17 Apr 2011, 21:28
ยินดีต้อนรับครับ  :) 

Offline แบงก์

• หนึ่งในใต้หล้า
  • corsa b ใช้ดี....จึงบอกเพื่อน
Reply #5 on: 18 Apr 2011, 00:39
ยินดีต้อนรับครับ

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel
Reply #6 on: 18 Apr 2011, 09:59
ยินดีแดงเหมือนกัน

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Offline khomsan

Reply #7 on: 18 Apr 2011, 10:01
ยินดีต้อนรับครับ :) :) :)

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline bost

• เบอร์ติดต่อนะครับ 087-973-9753 โบ้
Reply #8 on: 18 Apr 2011, 10:39
โคมหน้าสีดำรึเปล่าครับสวยดี :)

กระทู้ขายดลโก้อันเก่า http://www.opel.in.th/index.php/topic,8141.0.html
ลิ้งรูปโล้โก้ยืมน้าโหน่งมานะครับ พื้นหลังสีแดงต้องทำเองนะครับ
ขอบคุณน้าโหน่งและท่านเจ้าของรถที่ให้ยืมรูปมาลงนะครับ
ราคาอันละ 250 บาทพร้อมส่งนะครับ

Reply #9 on: 18 Apr 2011, 13:07
โคมหน้าสีดำรึเปล่าครับสวยดี :)
เป็นสติ๊กเกอร์ครับ โคมเก่ามันเริ่มเหลืองแล้ว พอดีไปติดฟิล์มแล้วร้านมันแถมให้เป็นส่วนลดเลยได้มา ถูกดี  ;D

Offline i_am_pol

• นักรบพเนจร
  • **
  • ผม พล ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ !!!
Reply #10 on: 21 Apr 2011, 10:18
ตรงแถบที่เป็นสีดำ เคลือบเเล๊คเกอร์ไหมครับ ของผมเป็นสีด้านๆ ไม่ได้เคลือบ มันลอกง่ายมากๆอ่ะครับผม เพิ่งทำได้ยังไม่ถึงเดือนเลยอ่าครับ

Reply #11 on: 22 Apr 2011, 16:03
ตรงแถบที่เป็นสีดำ เคลือบเเล๊คเกอร์ไหมครับ ของผมเป็นสีด้านๆ ไม่ได้เคลือบ มันลอกง่ายมากๆอ่ะครับผม เพิ่งทำได้ยังไม่ถึงเดือนเลยอ่าครับ
ผมไม่ได้เคลือบนะครับ สีดำเดิมๆ แต่ใช้น้ำยาเช็ดล้อมา เช็ดครับมันกลับมาดำเหมือนเดิม  8)

• **
  • ผม พล ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ !!!
Reply #12 on: 23 Apr 2011, 10:49
อ๋อ เมื่อก่อนผมก็ใช้น้ำยาเคลือบล้อเหมือนกันครับเมื่อก่อน (ก่อนทำสี) พอทำสีเสร็จ ผมก็ใช้น้ำยาเคลือบล้่ออีก สีมันเลยลอกเลยอ่าครับ  :จุก:

สรุปแล้ว อย่าทำสีทับมันดีที่สุดใช่ไหมครับ แต่ว่าทำไปแล้วอ่าาาาาา

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #13 on: 23 Apr 2011, 11:41
มันเป็นเรื่องธรรมชาติครับเอาสีไปพ่นเคลือบพลาสติคABSถ้าพ่นบางๆมันก็จะล่อนแต่ถ้าพ่นหนาๆมันก็จะหลุดเป็นแผ่นๆแต่จะหลุดยากหน่อยหากไม่ถูกกระแทก :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline Omega VIP

• DekGayRay's
Reply #14 on: 23 Apr 2011, 22:07
จริงๆมันมีน้ำยา เกาะพลาสติกอ่ะ  เดี๋ยวพรุ่งนี้จะเอารูปมาลงให้ดูอ่ะ  ใช้พ่นก่อนพ่นสีอ่ะ

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
Reply #15 on: 24 Apr 2011, 21:35
จริงๆมันมีน้ำยา เกาะพลาสติกอ่ะ  เดี๋ยวพรุ่งนี้จะเอารูปมาลงให้ดูอ่ะ  ใช้พ่นก่อนพ่นสีอ่ะ
ใช่ๆๆๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Reply #16 on: 24 Apr 2011, 22:45
ดีเลยครับ ตอนทำสีจะได้บอกเขาไว้ก่อน  8)

Offline Omega VIP

Reply #17 on: 25 Apr 2011, 10:24
อันนี้แหละครับ เป็นของดูปอง

• **
Reply #18 on: 03 May 2011, 12:50
ขอบคุณมากนะครับพี่ๆ

ว่าแต่รถผมอ่ะครับ เพิ่งไปเก็บงานมาที่ร้านตรงหมู่บ้านรังสิยา (ตรงข้ามแฟชั่น ไอเเลนด์อ่ะครับ) เขาก็รับผิดชอบไอ้ส่วนที่ลอก ทำให้ใหม่ฟรีหมดเลยครับ

แต่..............

:ไม่: พอวันรุ่งขึ้น เอารถไปล้าง มาเช็คส่องเงาๆ ดูอีกที ปรากฎว่า มีบางจุดกลายเป็นสีด้านๆไปเลยอ่ะครับ ไม่เงาทั้งคันอ่ะ เป็นด่างๆ ดวงๆ ก็เลยโทรไปถามเขาว่ามันเป็นอะไร เขาบอกว่า อาจะเป็นเพราะพ่นสีใหม่ลงไป แล้วมันไปทับ มันเลยด้านๆ เลย

เขาบอกว่า ให้เข้ามาขัดสีใหม่ได้ เดี๋ยวจะแก้ให้

แต่.............

ผมไปทีไร ระอาใจทุกที ไม่มีใครสนใจมารับรถผม เลย (อีกตามเคย) เจ้าของร้านก็หายตัวไป ลูกน้องก็ทำหน้าแบบเอือมๆ (ไอเปิ้ลคันนี้ มาอีกแล้วเหรอฟร่ะ)

ผมก็เซงเหมือนกันนะ ทำงานราคาถูกจริง แต่ไม่เรียบร้อยเอาซะเลย แล้วไม่อยากจะแฉนะ ตอนที่ผมเอารถไปทิ้งไว้เป็นเดือน เอารถผมไปขับเล่นซะงั้น (อย่าคิดว่าไม่รู้)

จนล่าสุด............. เหมือนเอาไปกระแทกกะอะไรมาซะอย่าง น้ำมันเกียร์รั่ว ต้องคอยเติมทุกวัน ไม่รู้ว่าใครจะมารับผิดชอบ

เซงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ซ่อมน้ำมันเกียร์เห็นใครๆก็บอกว่ายาก เพราะเป็นเครื่องไปยกมาใหม่ เป็นงานช้าง ค่าทำน่าจะแพง !!!!!

มีใครพอแนะนำผมได้บ้างคร๊าบบบบบบ จะร้องไห้แล้ว เสียตังค์ทุกเดือนเลยอ่า .......... :nono

• รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
Reply #19 on: 03 May 2011, 12:56
เสียใจด้วยนะครับ ร้านนี้ก็พยายามเตือนๆกันแล้ว เพราะเขาเป็นร้านทำไฟเบอร์มากกว่าทำสีครับ  :pray

• **
Reply #20 on: 03 May 2011, 13:00
 :ตาปิ้ง: ตาปิ้ง ขอคำแนะนำหน่อยครับ ว่าควรทำอย่างไรดี ??????

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #21 on: 03 May 2011, 14:21
:ตาปิ้ง: ตาปิ้ง ขอคำแนะนำหน่อยครับ ว่าควรทำอย่างไรดี ??????

ทำใจครับแบบผม :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline thefrog

• **
Reply #22 on: 03 May 2011, 14:33
ท่าทางแถวนี้จะมีคนเจ็บมาเยอะ  :จุก:
ขอบคุณนะครับ ที่ช่วยแชร์ประสบการณ์ จะได้ไม่ต้องมีใครพลาดพลั้งอีก  :sorry

มือใหม่คอร์ซ่า

• **
Reply #23 on: 03 May 2011, 14:47
 :haha ทำใจแล้ว ล่ะครับ

แต่น้ำมันเกียร์รั่วเนี่ย ทำใจไม่ได้ ต้องเอาไปซ่อมแล้วล่ะครับ ไหลพรากๆ เลย

แนะนำอู่ที่ไปซ่อมหน่อยครับ แล้วต้องเสียค่าตัวเท่าไหร่ ครับ ... :nono

Reply #24 on: 03 May 2011, 14:58
คงต้องหาเกียร์มือสองมาเปลี่ยนแล้วละครับ เชียงกงก็หมื่นกลางๆ  ลองติดต่อพี่บัติ พี่กุ้งดูนะครับ  ก้มดูห้องเกียร์มีรอยแตกใช่ไหมครับ

• **
Reply #25 on: 03 May 2011, 15:01
ถึงขนาดต้องเปลี่ยนเกียอร์เลยเหรอครับ ซ่อมไม่ได้เลยเหรอ ????

หมื่นกลางๆนี่ มิใช่น้อยๆ เลยนา......  :เครียด:

Reply #26 on: 03 May 2011, 15:06
ก็ไม่เห็นอะครับ ถ้าห้องตัวเกียร์แตกโดยกระแทก ก็ต้องเปลี่ยน Epoxyอาจจะช่วยได้ ..... แต่ถ้าแค่ซึมก็ซ่อม  :-X
Overhaulเกียร์ก็หมื่นกลางๆถึงสองหมื่นอะครับ  เติมน้ำมันไปเรื่อยๆเกียร์ก็คงกลับเยอรมันอีกไม่นานหรอกครับ เตรียมหยอดกระปุกไว้ได้เลย

Offline mai_corsa

• Mr.Mai 088-521-2087
  • No.: 23
  • รุ่นรถ: Corsa b
  • สีรถ : Red
Reply #27 on: 03 May 2011, 15:42
พูดอะไรไม่ออกเลยครับนอกจากคำว่าเสียใจ เห็น รถทะเบียนชลบุรี มีอะไรโทรหาผมได้นะครับถ้าอยู่ชลบุรี จะแนะนำร้านทำให้ครับ

เบอร์ผมเอง 088-521-2087 ใหม่ครับ
จำหน่ายอุปกรณ์แบดมินตัน และอื่นๆถูกๆ ติดต่อ พี่ชายผมได้ที่084-971-6487Sports Focus Badminton @ ชลบุรี,งามวงศ์วาน,ปิ่นเกล้า
หรือชมสาขาปิ่นเกล้าได้ที่ http://www.thaibadminton.com/main/modules/newbb_plus/viewtopic.php?topic_id=17230

Offline Blackhole

Reply #28 on: 03 May 2011, 16:17
ผมมีเกียร์ธรรมดาเหลืออยู่ลูกนึง สนใจไหมครับ  :)

Reply #29 on: 10 May 2011, 09:57
ขอบคุณมากนะครับพี่ๆ

ว่าแต่รถผมอ่ะครับ เพิ่งไปเก็บงานมาที่ร้านตรงหมู่บ้านรังสิยา (ตรงข้ามแฟชั่น ไอเเลนด์อ่ะครับ) เขาก็รับผิดชอบไอ้ส่วนที่ลอก ทำให้ใหม่ฟรีหมดเลยครับ

แต่..............

:ไม่: พอวันรุ่งขึ้น เอารถไปล้าง มาเช็คส่องเงาๆ ดูอีกที ปรากฎว่า มีบางจุดกลายเป็นสีด้านๆไปเลยอ่ะครับ ไม่เงาทั้งคันอ่ะ เป็นด่างๆ ดวงๆ ก็เลยโทรไปถามเขาว่ามันเป็นอะไร เขาบอกว่า อาจะเป็นเพราะพ่นสีใหม่ลงไป แล้วมันไปทับ มันเลยด้านๆ เลย

เขาบอกว่า ให้เข้ามาขัดสีใหม่ได้ เดี๋ยวจะแก้ให้

แต่.............

ผมไปทีไร ระอาใจทุกที ไม่มีใครสนใจมารับรถผม เลย (อีกตามเคย) เจ้าของร้านก็หายตัวไป ลูกน้องก็ทำหน้าแบบเอือมๆ (ไอเปิ้ลคันนี้ มาอีกแล้วเหรอฟร่ะ)

ผมก็เซงเหมือนกันนะ ทำงานราคาถูกจริง แต่ไม่เรียบร้อยเอาซะเลย แล้วไม่อยากจะแฉนะ ตอนที่ผมเอารถไปทิ้งไว้เป็นเดือน เอารถผมไปขับเล่นซะงั้น (อย่าคิดว่าไม่รู้)

จนล่าสุด............. เหมือนเอาไปกระแทกกะอะไรมาซะอย่าง น้ำมันเกียร์รั่ว ต้องคอยเติมทุกวัน ไม่รู้ว่าใครจะมารับผิดชอบ

เซงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ซ่อมน้ำมันเกียร์เห็นใครๆก็บอกว่ายาก เพราะเป็นเครื่องไปยกมาใหม่ เป็นงานช้าง ค่าทำน่าจะแพง !!!!!

มีใครพอแนะนำผมได้บ้างคร๊าบบบบบบ จะร้องไห้แล้ว เสียตังค์ทุกเดือนเลยอ่า .......... :nono
ชื่อเสียงไม่ธรรมดาจริงๆร้านนี้  :sosad3 :sosad3 :sosad3

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง