รถใช้แก็สไม่ได้ แต่ใช้น้ำมันได้

HS6GYB · 3639

Offline HS6GYB

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
รถใช้แก็สไม่ได้ แต่ใช้น้ำมันได้ ตัวคุมตัดจากน้ำมันไปแก็สแล้ววุบเครื่องดับสตารทไม่ติดเลย ออกอาการตั้งแต่เมื่อวาน
เลยกด แบบเมนวล ให้จ่ายน้ำมันวิ่งแทน เลยวิ่งน้ำมันซะวันนึง พอตอนเย็นมาเปิดฝากระโปรงดู และตั้งให้จ่ายแก็สก็ไม่จ่าย
เลยให้แฟนคอยบิดกุญแจสวิท เปิด ปิดๆๆ ผมก็จับๆเคาะๆดูตามรีเรย์(ไม่รู้รีเรย์อะไรมั่ง) โซลินอย ตรงหม้อต้ม ก็ยังไม่ได้
คราวนี้เลยให้เปิดกุญแจสวิสไว้ และมากดตรงตัวคุมแก็ส ให้เป็นแก็สไว้และกดปุ่ม ออโตเมนนวลสลับไปมา ผมก็ไปจับๆเคาะที่เดิม
อยู่ก็มีเสียงดังติกตามด้วยเสียงแก็สฟู่จ่ายทันที เลยไม่รู้ดังจากรีเรย์ หรือ โซลินอย มืดพอดี เลยใช้ไปก่อน

พอวันนี้เป็นอีกแล้ว เลยใช้น้ำมันอีกหนึ่งวัน เลิกงานตอนเย็น ก็มาทำเหมือนเดิม ทีนี้ผมลองสับรีเรย์4-5ตัวนี้ดู(ไม่รู้รีเรย์อะไรมั่ง) ก็ไม่ทำงาน ดูฟิวส์ทุกตัวก็ไม่ขาด  ทีนี้ผมเข้าไปกดเอง ให้แฟนออกมาคอยฟังด้านนอก (ผมกดสับไปมาและเคาะๆตบๆเบาๆที่ตัวกล่องคุมแก็ส) สักพักแก็สก็จ่าย ก็สตารทไปไหนมาไหนได้ ไม่รู้พรุ่งนี้จะเป็นยังไงครับ พี่ๆเคยเป็นอาการนี้มั้ยครับ

Offline มือใหม่corsa

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ไอ้ตัวออโต้สวิทช์นี่ละครับตัวสำคัญเลยเกือบกินข้าวลิงถ้าไม่มีน้ำมันในถังก็เพราะมันนี่เหละครับลองสับเปลี่ยนดูครับ   :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
อ่านดูจากที่เล่ามา....

สายหลุดหลวมครับ...แต่ไม่รู้ตรงไหน...

สวิทรุ่นแสบตานี่ ชาวบ้านเขาก้อใช้ทนดีนะครับ...

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

• *
เวลากดที่กล่องคุมสลับไปมาระหว่างแก็ส-น้ำมัน และ เมนนวล-ออโต ไฟและรีเรย์ที่กล่องก็ทำงาน
แต่ไม่ยอมสั่งไปที่โซลินอยหม้อต้มทั้งที่รีเรย์ที่กล่องก็ทำงาน ต๊อกแต็ก ไฟก็แสดงสถานะถูกต้อง ก็เลยต้องตบเคาะที่กล่อง ถึงจะสั่งจ่ายแก็สครับ

ยังไงวันนี้ดูอาการอีกทีครับ ถ้ายังต้องเคาะอยู่อาจต้องให้ช่างเค้ารื้อกล่องดูครับ

Offline wat3899

• หนึ่งในใต้หล้า
  • CORSA in RED SuperBEEN
  • No.: 63
  • รุ่นรถ: corsa 5D auto
  • สีรถ : แดง แรงฤทธิ์
  • เครื่องยนต์: C16NZ เน่าๆ
ลองตรวจสอบจุดต่อสายไฟที่ต่อออกจากกล่องนี้อีกครั้งครับ อาจหลุดหลวม

และขั้นต่อมาหากขั้นแรกไม่ผ่านคือ รื้อเจ้ากล่องนี้ดูด้านในเลยครับ

จุดบัดกรีภายในกล่อง อาจหลวมคลอนได้เช่นกัน

ถึงจะเก่าก็ยังปิ๊งอยู่ CORSA in RED   :P :lovelove :giveme :pray -อยากหาเพื่อนคุย เบอร์นี้เลย 08-7591-3795-อยากหาที่ปรึกษา ก็เบอร์เดิมนั่นแหละจ้า

• *
วันนี้ใช้งานปกติราบรื่นรอดูอาการวันต่อไป  ถ้าไม่มีอาการอะไรก็คงเป็นเพราะระบบคงไม่สบายครับ  เพราะเจอฝนหลายวันครับ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
วันนี้ใช้งานปกติราบรื่นรอดูอาการวันต่อไป  ถ้าไม่มีอาการอะไรก็คงเป็นเพราะระบบคงไม่สบายครับ  เพราะเจอฝนหลายวันครับ

ก็เอาทิฟฟี่ยัดถังไปสัก 2-3เม็ด อาการก็น่าจะดีขึ้นครับ :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

• *

ก็เอาทิฟฟี่ยัดถังไปสัก 2-3เม็ด อาการก็น่าจะดีขึ้นครับ :P :P :P

ครับ แต่วันนี้ก็ยังราบรื่นครับน้า สงสัยกลัวป้อนทิฟฟี่ ;D

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง