[ OMEGA ] รายงานตัว ใกล้สวยแล้ว

ntping · 7751

Offline ntping

• ผู้เยี่ยมยุทธ
เอารถมาโชว์บ้างครับ  ถ้าเห็นที่ไหนทักกันได้ครับ  แต่อย่าถามเรื่องรถนะครับ  ไม่รู้เรื่อง

เพิ่งเอาไปทำสีมา เกือบได้แล้ว  เลยเอารูปมาจองพื้นที่ก่อน....   ขูดเฉพาะกระโปรง  ส่วนอันอื่นขัดเอาครับ...

เหลือเก็บรายละเอียด ที่กระจกหูช้าง และกันชนเพิ่มเติมอีก  คาดว่าได้อาทิตย์นี้ครับ   ตั้งตารอนานมาก  ไม่รู้จะออกมาดีหรือเปล่า :ตาปิ้ง:

ส่วนเจ้าเขียว corsa ยังไม่ได้ทำอะไรเพิ่ม  เด๋วเพิ่มรูปครับ

เจอที่ไหนทักได้นะครับ ชื่อ ปิง  แต่ขอทักทายแบบกระพริบไฟฉุกเฉินนะครับ  ... ปาดหน้าไม่เอา  :ไม่:

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
เหลือเก็บรายละเอียด ที่กระจกหูช้าง และกันชนเพิ่มเติมอีก  คาดว่าได้อาทิตย์นี้ครับ   ตั้งตารอนานมาก  ไม่รู้จะออกมาดีหรือเปล่า :ตาปิ้ง:

ส่วนเจ้าเขียว corsa ยังไม่ได้ทำอะไรเพิ่ม  เด๋วเพิ่มรูปครับ

เจอที่ไหนทักได้นะครับ ชื่อ ปิง  แต่ขอทักทายแบบกระพริบไฟฉุกเฉินนะครับ  ... ปาดหน้าไม่เอา  :ไม่:

แปลว่า.... จิ้มท้ายได้นะฮะ...  ;D ;D ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

ใช้สีชุดนี้ครับ TOA ทั้งชุด

จิ้มทายก็ไม่เอา....  ไม่อยากทำสีใหม่ ...  แต่ถ้าเคลมให้ก็เอานะครับ  จะได้สั่งอะไหล่ใหม่เหมือนคนอื่น...  ;D ;D

Offline Omega VIP

จิ้มทายก็ไม่เอา....  ไม่อยากทำสีใหม่ ...  แต่ถ้าเคลมให้ก็เอานะครับ  จะได้สั่งอะไหล่ใหม่เหมือนคนอื่น...  ;D ;D

กันชนท้าย 3 ชิ้น 22000 บ. คิ้วโคมเมียม 900 บ. รวม 23100 บ. ไม่รวมสี และ สปอยเลอร์ไตเมท  ประกันมันเครียดนะ

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ดูท่าว่า จาเริ่มสวยเกินหน้าเกินตา Ome คันอื่นๆเยอะนะ...สีขาวด้วย

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline zince

มารอชมครับ

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

จริงๆอยากเจาะ ฝากระโปรง เหมือนพี่Zince เหมือนกัน  แต่ กลัวเจาะแล้วไม่เนียนเลยไม่กล้า ถ้ามีอะไรผิด ไม่มีงบแล้ว

คงช่วยเรื่องความร้อนเยอะ.... ตอนนี้กล่องพัง 2 รอบแล้ว... แต่เครื่องไม่ฮีทนะครับ   :)
รอโปรเจคของ Golf อยู่เรื่องพัดลมระบายความร้อนในกล่องฟิว    :ตาปิ้ง:

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
รอโปรเจคของ Golf อยู่เรื่องพัดลมระบายความร้อนในกล่องฟิว    :ตาปิ้ง:
ทำเป็นเหมือน CPU คอมพิวเตอร์เลยพี่ อย่างเครื่อง Mac G5 มันเล่นพัดลม 4 ตัวเลย :)

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

ทำเป็นเหมือน CPU คอมพิวเตอร์เลยพี่ อย่างเครื่อง Mac G5 มันเล่นพัดลม 4 ตัวเลย :)

อันนั้นแหละครับ ที่คุยกับพี่ปิงเมื่อคืน  เดี๋ยวขอเข้าเมืองหลวงก่อนครับ  จะซื้อของมาลองทำ

Offline pung

• หนึ่งในใต้หล้า
สีสวยมาก  แต่ว่าโอเมก้า  เดิม ๆ  มีพัดลมระบายความร้อนในกล่อง ECU  เคยได้ยินมาว่าโอเมก้า  จะมีพัดลมระบายความ  ในกล่อง ECU :มั้ง:

สีสวยมาก  แต่ว่าโอเมก้า  เดิม ๆ  มีพัดลมระบายความร้อนในกล่อง ECU  เคยได้ยินมาว่าโอเมก้า  จะมีพัดลมระบายความ  ในกล่อง ECU :มั้ง:

มี Blower ครับพี่ปั๋ง แต่มันเอาไม่อยู่หรอกครับ  ถ้าวิ่งในเมืองรถติดๆ  เปิดกล่องจับ แล้วจะรู้ว่าร้อนมากครับ

มี Blower ครับพี่ปั๋ง แต่มันเอาไม่อยู่หรอกครับ  ถ้าวิ่งในเมืองรถติดๆ  เปิดกล่องจับ แล้วจะรู้ว่าร้อนมากครับ
Blower  เป็นแบบไหน  ติดตรงไหน  ของผมไม่มี  อยากจะติดอยู่เหมือนกัน  ความรู้สึกว่า เครื่อง SR ร้อนน่าดู  แต่เข็มความร้อน ขึ้นสูงสุด  ประมาณ  92 

Offline zince

ร้อนก็ไปอาบน้ำดิครับ เหอะๆๆ
พี่ครับ เครื่อง SR ของพี่ใช้พัดลมที่มากับเครื่องหรือเปล่าอะครับ อีกอย่าง 92 น่าจะปกตินะครับ

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

Offline bassoat

ทำสีเท่าไรคัฟพี่ จะไปทำมั่ง.......... :-*

พี่ครับ เครื่อง SR ของพี่ใช้พัดลมที่มากับเครื่องหรือเปล่าอะครับ อีกอย่าง 92 น่าจะปกตินะครับ

ใช้พัดลมไฟฟ้า  เดิม ๆ ของโอเมก้า หัวโต และเทอร์โม  ของเดิม  เข็มความร้อนผมก็คิดว่าปกติดี  แต่หลังจากดับเครื่องแล้วการระบายความร้อนของเครื่อง  รู้สึกจะไม่ค่อยนี้  จอดเปิดฝากระโปรงทิ้งไว้ หลาย ช.ม.เครื่องยังร้อนอยู่เลย

เรื่องร้านทำสีเด๋วรอผลงานออกมาก่อนแล้วกันครับ......เด๋วไม่ดีแล้วยุ่งเลย

ส่วนเรื่องร้อน ถ้าไม่อาบน้ำก็  นวดห้องแอร์ก็ดีนะครับ   ;D ;D  เพราะว่าจะกอล์ฟคลอดโปรเจคก่อนแล้วค่อยทำตาม...  ลอกหน่อย

Offline keng_112

สีสวยดึครับ รอชมตอนเสร็จครับ

ไปอาบน้ำกันก่อนไปทริปดีไหมครับพี่ชาย   ;) ;) ;) ;) ;) เดี๋ยวใช้ member ของพี่บัติ  ได้ส่วนลดเยอะ อิอิอิ  ;D ;D ;D

Offline moimoi

รอชมด้วยคนครับ   :)

Offline sanny

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
รอชมด้วยคนคร๊าบบบบ เสร็จแล้วรีบลงเลยนะครับ โอเม๊ะสีขาวคงสวยน่าดูชมเชียว :)

omega van 2jz vvti

อัพเดท รูปครับ .... 

อีกรูปครับ   ไม่ทันได้ถ่ายสักที  เปื้อนตลอด (ไม่ค่อยได้ล้าง)  อิอิ

Offline kastra

• VIP's Member
กระจังหน้าสวยเนอะ

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel
ขาวเนียนกระจังดำสวยเข้ากันดี :D

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

ใช่ครับ... กระจังหน้านี่สวยสุดๆ  ไม่ได้มานี่รถหมองเลยครับ   ;D   ;D ;D

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE

แบบนี้ก็สวยนะครับ พี่ขาว  :ไถ: :ไถ: :ไถ:

คันนี้หรอครับพี่ปิง  ที่จะขายอ่ะ   8) 8) 8)  อยากลง 2Jz Bo VV อ่ะ  ;D ;D ;D

Offline kastra

• VIP's Member

แบบนี้ก็สวยนะครับ พี่ขาว  :ไถ: :ไถ: :ไถ:

เอาซะอันมั้ยละตุณเบิร์ด

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง