[ Astra ] Astra 5D

tue · 8424

Offline tue

• DekGayRay's
  • น้องใหม่ในยุทธจักร
on: 20 Apr 2009, 18:25
 :) Astra 5ประตูครับ เอามาโชว์ซะหน่อยไม่ได้เห็นหน้าเห็นตากันนาน
« Last Edit: 04 Jun 2009, 23:25 by kamolwat_t »

Offline ยัยแมวอ้วน

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
    • Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
Reply #1 on: 20 Apr 2009, 19:17

งามแต้ ๆ อ่ะเจ้า...

:ตาปิ้ง:

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline gucoach

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ท่านชายโค้ช
  • No.: 22
  • รุ่นรถ: Opel corsa 2.0
  • สีรถ : ฟ้า smurf
  • เครื่องยนต์: C20NE
Reply #2 on: 20 Apr 2009, 20:11
ในที่สุดก็มาจนได้

หน้าตาดี ขับคอร์ซ่า มีเวลาให้

Offline Omega VIP

Reply #3 on: 20 Apr 2009, 21:33
ว้าว ! มันรู้สึกขาดๆนะครับ  ถ้า Meeting Astra Mania มันจะครบๆมากกว่านี้นะครับน้องชายสุดเลิฟ

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
Reply #4 on: 20 Apr 2009, 22:09
ปรากฎโฉมอย่างงี้แระดีแล้ว เขาจะได้จำแกได้..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
Reply #5 on: 21 Apr 2009, 11:12
คันในตำนาน

ไม่น่าเชื่อว่าเป็นรุ่นเดียวกับรถของเจ้าเป้ย

ว่าแต่เปลี่ยนล้อแล้วเหรอ แล้วของเดิมไปไหนแล้วอ่ะ  :)

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline Oakbannoon

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~
Reply #6 on: 21 Apr 2009, 11:53
คันในตำนาน

ไม่น่าเชื่อว่าเป็นรุ่นเดียวกับรถของเจ้าเป้ย

ว่าแต่เปลี่ยนล้อแล้วเหรอ แล้วของเดิมไปไหนแล้วอ่ะ  :)

แสดงว่าบ้านใกล้ทะเลนะคับอิอิ ทะเบียนชลบุรี ก็เลยถ่ายฉากหลังทะเลอิอิ     :ไม่: :ไม่: :ไม่: อยากไปมั้ง

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

Offline Tanu

• ผมว่า คนขับรถโอเปิ้ล เป็นคนฉลาด...ครับ
  • No.: ...
  • รุ่นรถ: Vauxhall Astra Cesaro 2.0i Hatchback
  • สีรถ : White
Reply #7 on: 21 Apr 2009, 15:21
รถสวยมากเรยครับ .....

:-*

http://www.opel.in.th/index.php/topic,1053.0.html

1993 Vauxhall Astra 2.0 Cesaro Hatchback.

The Cesaro was a limited edition model of the third generation Astra, not entirely sure what the specific details of it were, but it does appear different from the regular models, note the rather nice alloy wheels. Funnily enough, this shape Astra has really survived quite well into this decade, they are slightly thinner on the ground, but still very frequent sights. I didn't used to like them, but they

Offline tue

Reply #8 on: 21 Apr 2009, 15:51
ขอบคุณค๊าบบบบ..... 

คันในตำนาน

แสดงว่าบ้านใกล้ทะเลนะคับอิอิ ทะเบียนชลบุรี ก็เลยถ่ายฉากหลังทะเลอิอิ     :ไม่: :ไม่: :ไม่: อยากไปมั้ง

อ้อ...รถผมทะเบียนนนทบุรีครับ พอดีไปเที่ยวแถวๆปราณมาอ่ะ มันมีถนนลงได้พอดี เลยขับลุยทรายไปถ่ายมา

เปลี่ยนล้อนานแล้วครับพี่บอมบ์ ไตเมท วางกองอยู่ที่บ้านอ่ะ แฮะ ๆ

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
Reply #9 on: 21 Apr 2009, 16:42
คันในตำนาน

โห... ว่ากันงี้หรอพี่บอม

พุ่งนี้นะ..
รอดูรถนู๋ได้เลยยยย

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
Reply #10 on: 21 Apr 2009, 19:33
คันในตำนาน

พุ่งนี้นะ..

รอดู ๆ ทำสีใหม่ แจ่ม ๆ เลยนู๋เป้ย 

สู้เค้า!!!

:ตาปิ้ง:

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Reply #11 on: 21 Apr 2009, 21:10
คันในตำนาน

พุ่งนี้นะ..

เอาชุดแต่งเจ้า GT ไป Copy เลยน้อง  แล้วจะสวยสมวัย  อิอิอิ  ชุดแต่งนี้มันเกิดมาคู่กันจริงๆ สำหรับแอสตร้า   8) 8) 8)

Offline keng_112

• ผู้เยี่ยมยุทธ
Reply #12 on: 21 Apr 2009, 23:52
งามดีครับ เคยเล็งๆอยู่เหมือนกันว่าไอ้เจ้าห้าประตูนี่มันดูดีครับ

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
Reply #13 on: 22 Apr 2009, 11:50
สวย หรู ดูดี   :D

www.opel.in.th

089-7015533

Offline VINCENT

• 248
Reply #14 on: 22 Apr 2009, 12:57
มาแระ...เอา m 150 มาฝากเปล่า..อิอิ :ไถ: :ไถ: :ไถ:

Offline tue

Reply #15 on: 22 Apr 2009, 13:04
มาแระ...เอา m 150 มาฝากเปล่า..อิอิ :ไถ: :ไถ: :ไถ:

ช่วยกันอุดหนุนครับพี่  ผมจะได้มีโบนัสเยอะๆ  8) 8) 8)

Offline tue

Reply #16 on: 22 Apr 2009, 17:40
เอารูปเก่าๆมาให้ดูครับ  ไตเมทแบบครบๆ  :D

Offline tue

Reply #17 on: 22 Apr 2009, 17:42
อีกรูปครับ คู่แฝด 5 ประตู (นู๋แดงไฟแตกด้วยอ่ะเป้ย ซ่อมยังเนี่ย)

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
Reply #18 on: 22 Apr 2009, 18:16
ถึงบอกไง ไม่น่าเชื่อว่าเป็นรถรุ่นเดียวกัน  :หึหึ:

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #19 on: 22 Apr 2009, 19:20
ถึงบอกไง ไม่น่าเชื่อว่าเป็นรถรุ่นเดียวกัน  :หึหึ:

ตามนั้น....

รถเป้ยจะค่อยๆ สวยลงเรื่อยๆ ตามระยะเวลาที่เราให้ของใส่รถไป...  :o

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Oakbannoon

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~
Reply #20 on: 23 Apr 2009, 16:04
ไตเมท วางกองอยู่ที่บ้านอ่ะ  ;) ปล่อยไหม ขอบ เท่าไร   :ตาปิ้ง:

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

Offline pakavat

Reply #21 on: 25 Apr 2009, 02:40
รูปเก่าๆพี่ ผมเพิ่งขุดเจอเด๋วจามาโพสเรื่อยๆน๊า

Reply #22 on: 25 Apr 2009, 11:24
จัดทริปภาคตะวันออกอีกรอบนะครับพี่น้อง  เห็นทริประยองแล้วคิดถึงอ่ะ

ต้นกำเนิดดางหางสีฟ้าาาาาา

กะ

เหล้าหนวดกุ้ง    :drink: :drink: :drink:  แล้วโค๊ชขุนศึกหักเก้าอี้ 
+ ใจตุ๊ด :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก:

Offline gucoach

• ท่านชายโค้ช
  • No.: 22
  • รุ่นรถ: Opel corsa 2.0
  • สีรถ : ฟ้า smurf
Reply #23 on: 25 Apr 2009, 12:21
จัดทริปภาคตะวันออกอีกรอบนะครับพี่น้อง  เห็นทริประยองแล้วคิดถึงอ่ะ

กะ

เหล้าหนวดกุ้ง    :drink: :drink: :drink:  แล้วโค๊ชขุนศึกหักเก้าอี้ 
+ ใจตุ๊ด :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก:

มีอะไรในใจปะเนี่ย  ดูเหมือนจาแค่นเหลือเกิน :drink: :drink:

หน้าตาดี ขับคอร์ซ่า มีเวลาให้

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #24 on: 25 Apr 2009, 13:38

กะ

มีอะไรในใจปะเนี่ย  ดูเหมือนจาแค่นเหลือเกิน :drink: :drink:

ลืม เรื่อง กลิ้งตกข้างเตียง... :dead: กับ อ๊อก ออกมาเป็นปลาหมึก ไปได้อย่างไร.... :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
Reply #25 on: 25 Apr 2009, 16:25

กะ

เห็นด้วยจ้า จัดมาเลยจะได้ลงชื่อ อิอิ

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
Reply #26 on: 26 Apr 2009, 11:15
อีกรูปครับ คู่แฝด 5 ประตู (นู๋แดงไฟแตกด้วยอ่ะเป้ย ซ่อมยังเนี่ย)

เว้อ...คุงติวอ่ะ

หารูปน้องเชอร์รี่ สวยๆ ลงมาหน่อยก้อม่ะได้

ไฟแตกยังม่ะได้ซ่อมเลยอ่ะ  แถมตอนนี้มีแผลเพิ่มอีกตะหาก

:สำนึก:  :'(  :สำนึก:  :'(  :ไม่:  :ไม่:

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Reply #27 on: 26 Apr 2009, 11:52

หารูปน้องเชอร์รี่ สวยๆ ลงมาหน่อยก้อม่ะได้

ไฟแตกยังม่ะได้ซ่อมเลยอ่ะ  แถมตอนนี้มีแผลเพิ่มอีกตะหาก

:สำนึก:  :'(  :สำนึก:  :'(  :ไม่:  :ไม่:

เหอๆ   ตามนั้น

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
Reply #28 on: 27 Apr 2009, 10:03

ที่รถมีเทปกาวสารพัดประโยชน์.. ไม่ต้องกังวล

ทริปตะวันออก ลุยไปทางเมืองจันทน์-เมืองตราดบ้างดีมั้ย คนท้องที่นำเสนอหน่อย..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Reply #29 on: 27 Apr 2009, 14:42

ที่รถมีเทปกาวสารพัดประโยชน์.. ไม่ต้องกังวล

ทริปตะวันออก ลุยไปทางเมืองจันทน์-เมืองตราดบ้างดีมั้ย คนท้องที่นำเสนอหน่อย..

ไปครับขอผ่านหน้าฝนไปก่อนนะครับพี่นุ่น  เดือนหน้าจะพาม่าม้าไปนอนเล่นที่เกาะช้างครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง