[ Corsa ] "ตัวดี" (Tour-D) น้องใหม่ครับ

Korza · 110893

Offline Korza

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
เห็นคุณJoofyจอง .... จองมั่งครับ แอร์เย็นเจี๊ยบ แม็กสวยไม่เหมือนกันหนึ่งวง ยางก็อีหรอบเดียวกันหน้ากว้างไม่เท่ากัน สีลายคลื่น สายไมล์ขาดมา2ปี เรือนไมลล์ก็เลยอยู่ที่แสนสี่ เท่าเจ้าชาเขียวน้าหมอเลย ถาดบุหรี่ล่องหน กันชนหน้าติดได้ข้างเดียว  เครื่องน้ำมันเยิ้อม.. มีพวงมาลัยพาวเวอร์...ภายในไวเนียวขาวสีฝุ่น....ไฟหน้าติดข้างเดียวไม่มีไฟหรี่  ไฟเอ็นจิ้นติดตลอด  หม้อพักน้ำไม่ยอมให้ยึด(ขาหัก)
แบตใหม่  ประตูหลังล็อคตาย  เหล็กค้ำฝากระโปรงหน้าไม่มี  น้ำมันเครื่องเปลี่ยนครั้งสุดท้าย ธค 50...พัดลงต่อตรงไว้  แอร์หม้อน้ำแปลงมา สวิต์ไฟฮาสสาทฉุกเฉินกดไม่ได้ แตรมีแต่ไม่ดัง  หลอดไฟขาดมากกว่า50%  น้ำมันเกียร์แห้งสนิท  จารบีไม่มีลูกปืนขัดกันขาวจั๊ว..ผ้าเบรคหน้าแทบจะไม่มี....ช่วงล่างต้องทำใหม่หมด

แต่ขับกลับบ้านมาสบายใจกว่าตอนไปสอยอ้ายเน่า  ความร้ิอนไม่มีปัญหา   ชื่อไรดีครับ ...... ปิ๊ดปี๊ ....
« Last Edit: 08 Mar 2010, 12:43 by Korza »

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
เห็นคุณJoofyจอง .... จองมั่ง แอร์เย็นเจี๊ยบ แม็กไม่เหมือนกัน ยางก็อีหรอบเดียวกัน สีลายคลื่น สายไมล์ขาดมา2ปี เรือนไมลล์ก็เลยอยู่ที่แสนสี่ เท่าเจ้าชาเขียวน้าหมอเลย ถาดบุหรี่ล่องหน กันชนหน้าติดได้ข้างเดียว  เครื่องน้ำมันเยิ้อม.. มีพวงมาลัยพาวเวอร์...ภายในไวเนียวขาวสีฝุ่น....ไฟหน้าติดข้างเดียวไม่มีไฟหรี่      ชื่อไรดีครับ ...... ปิ๊ดปี๊ ....

ก็ชื่อเฉาก๊วยไง ไอ้เน่า กะ เฉาก๊วย

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ชื่อ   E-Dark   ( อีดาก )   คู่  I-Now

ขอบคุณครับน้า....ฝากล้างไว้ก่อนนะ  เล่มมามะไร จะเอาเหรียญบาทมาแลก...66,000เหรียญ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ว่าจะรอ น้าสาม น้าวัฒน์มาให้ครบก่อน.. แต่เด๋วเสาร์อาทิตย์ไม่ได้เข้ามา
ก๋จองก่อนแล้วกัน..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

ชื่อ   E-Dark   ( อีดาก )   คู่  I-Now
ขอบคุณครับน้า....ฝากล้างไว้ก่อนนะ  เล่มมามะไร จะเอาเหรียญบาทมาแลก...66,000เหรียญ

ขอบคุณครับลุงที่ให้ค่าเหนื่อยพันหนึ่ง .... งั้นผมยังไม่ทำไรแล้วกัน  ..... รอลุง จะร่องจุ้นอีกไหมเนี่ย ....  8) 8) 8)

e-Dum ดีกว่าไหมครับลุง....

ติด PVC ด้านๆ มันจะสวยมากเลยนะครับ...ครือ...

วันก่อนได้ข้อมูล ว่าไม่มีpower  เลยถอยกรุดเลย...มะเอาดอกน้า...เกรงใจน้า
ไว้ทำ Stitch ให้เมพก่อน...แล้วค่อยเพ้อเจ้อได้ใหม่

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline moimoi

ขอบคุณครับน้า....ฝากล้างไว้ก่อนนะ  เล่มมามะไร จะเอาเหรียญบาทมาแลก...66,000เหรียญ

โหแต่ละชื่อ     :'(       :หนาว:       

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ติด PVC ด้านๆ มันจะสวยมากเลยนะครับ...ครือ...

วันก่อนได้ข้อมูล ว่าไม่มีpower  เลยถอยกรุดเลย...มะเอาดอกน้า...เกรงใจน้า
ไว้ทำ Stitch ให้เมพก่อน...แล้วค่อยเพ้อเจ้อได้ใหม่

เดี๋ยวก็รู้น้าเบิร์ดเปิดเผยซะ ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

ขอบคุณครับน้า....ฝากล้างไว้ก่อนนะ  เล่มมามะไร จะเอาเหรียญบาทมาแลก...66,000เหรียญ

ขอบคุณครับลุงที่ให้ค่าเหนื่อยพันหนึ่ง .... งั้นผมยังไม่ทำไรแล้วกัน  ..... รอลุง จะร่องจุ้นอีกไหมเนี่ย ....  8) 8) 8)

e-Dum ดีกว่าไหมครับลุง....
งั้นก็ E-Dark Dum เป็นไงน้า  แหล่มแช่มชื่น

งั้นก็ E-Dark Dum เป็นไงน้า  แหล่มแช่มชื่น

:omg: :หนาว: :แงๆ: เอาจริงหรือครับลุง  8) 8) 8) วาดภาพแล้วนอนไม่หลับเลย เหมือนมันดำอยู่ที่เดียว อิอิ

เป็น Joy เกียร์กระปุก มี พวงมาลัยพาวเว่ิอร์ กระจกมองหล้งไฟฟ้าครับ ......

:omg: :หนาว: :แงๆ: เอาจริงหรือครับลุง  8) 8) 8) วาดภาพแล้วนอนไม่หลับเลย

เป็น Joy เกียร์กระปุก มี พวงมาลัยพาวเว่ิอร์ กระจกมองหล้งไฟฟ้าครับ ......
ตกลง E-Dark dum นะ  ไม่ว่ามันจะเป้นของใครในอนาคต " E-dark dum ทำ เฮง เฮง เฮง"

ของเขาก็มีดีอยู่น๊า....ทำเครื่องให้แหล่ม...ติด PVC ลำล่าน...งามเพริศพริ้งเลยน้า...ผมยังติดเกียร์ ออโต้อ่ะ   แม้จะมีสำรองไว้แล้วก็ยังไม่สนิทใจ

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น
สรุป...เสร็จพี่เบิร์ดหรอครับ...แต่รายการนี่...จะดีใจเสียใจดี...
ว่าแต่เห่อของเก่าเหมือนผมช่ะมะล่าาาาาาาาาาาาาา...ห้าๆๆๆๆ....ชมรมคนรักของเก่า...
ตื่นเต้นๆๆๆๆได้ทำรถอีกละ....ทำรถกันๆๆๆๆๆๆๆๆ...มีฟามสุขขขขขขขขขข

www.opel.in.th

www.dekgayray.com

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

ตกลง E-Dark dum นะ  ไม่ว่ามันจะเป้นของใครในอนาคต " E-dark dum ทำ เฮง เฮง เฮง"

ของเขาก็มีดีอยู่น๊า....ทำเครื่องให้แหล่ม...ติด PVC ลำล่าน...งามเพริศพริ้งเลยน้า...ผมยังติดเกียร์ ออโต้อ่ะ   แม้จะมีสำรองไว้แล้วก็ยังไม่สนิทใจ

เดี๋ยวพรุ้งนี้คงDIYแม็ก15 กับเปลี่ยนกันชนVitaก่อนอะครับ  คงจะำำทำเครื่องเจ๋งๆก่อน แล้วรอไปควอเตอร์4ก่อน ค่อยหุ้มPVCก่อนงาน BD 2 ปี ยังไม่ยากกินแกลบครับ .......x18 เจ๊ดหมื่น ไม่รวม ABS กะดิสหลัง   PVCอีกห้าหมื่นเพื่อปลายๆปีมันจะลด :หนาว:
ชื่้อเดียวรอ กบว ก่อนว่าผ่านหรือเปล่า เหมือนเอาชื่อมันมาแปะไว้กลางหน้าผากยังไงไม่รู้ .......

...เมี่ยม.. I-Miam หรือจะ E-miam  ตามชอบ

เอาชื่อนี้ดีกว่าน้า.........E-dark dum มันเถื่อนไป

...เมี่ยม.. I-Miam หรือจะ E-miam  ตามชอบ

เอาชื่อนี้ดีกว่าน้า.........E-dark dum มันเถื่อนไป

มันก็อุดอลล่า ทั้งสองชื่อนั่นแหล่ะ :red: :red: :red:

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
...เมี่ยม.. I-Miam หรือจะ E-miam  ตามชอบ

มันก็อุดอลล่า ทั้งสองชื่อนั่นแหล่ะ :red: :red: :red:
โห๋ๆๆๆ.... :o เปลี่ยนสัญชาติตั้งกะเมื่อไหร่อ่ะครับ ลุงน้าตาทวดหมอ... :shock: :shock:

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

ก็ดอลล่ามัน30กว่าเท่าของบาทอ่ะครับ

สรุป...เสร็จพี่เบิร์ดหรอครับ...แต่รายการนี่...จะดีใจเสียใจดี...
ว่าแต่เห่อของเก่าเหมือนผมช่ะมะล่าาาาาาาาาาาาาา...ห้าๆๆๆๆ....ชมรมคนรักของเก่า...
ตื่นเต้นๆๆๆๆได้ทำรถอีกละ....ทำรถกันๆๆๆๆๆๆๆๆ...มีฟามสุขขขขขขขขขข

เห่อเหมือนกันครับ อยากได้เพราะGMเอาเจ้าซ่า B มาผลิตขายใหม่เป็นCorsa Classic.......ดีใจครับ เพราะหากใครได้คันนี้ไปแล้วคิดว่าไม่ต้องทำอะไรกับเงินหกหมื่นห้า ยังจ่ายไปไม่ได้1/3ของรถท่านชู๊ตเลย......คนที่รับฝากไว้นะครับงานเข้าแน่ๆ...เพราะคนซื้อนึกว่ารถเอาไปขับได้เลยสวยเหมือนกับถอยป้ายแดง.....โปรเจ็คใหม่มาเร็วเกินคาดครับ พอดีได้เงินคืนภาษี สรรพากรใจดีเลยมีฟามสุขกับเจ้าซ่าอีกคัน.....เพิ่งเปิดท้ายรถได้ ของนักดนตรีเน่าๆตรึม....หลอดไฟต้องเปลี่ยนเกือบหมด...เดี๋ยวใส่แม็ก15เสร็จก็จะไปเปลี่ยนนำ้มันเครื่องก่อน เครื่องกับแอร์ยังโอ.....คงวางแผนทำให้เสร็จจนถึงสิ้นปีอะครับ.....มีเวลาคิดเยอะ....ไม่รีบครับ ทำออกมาคันทีี่แล้วจอดที่ไหนคนก็มอง รถไรหว่า...อิอิ ผมว่าของคุณจุ๊ฟเสร็จก่อนผมแน่ครับ....
« Last Edit: 20 Feb 2010, 18:52 by Korza »

หลังจากเปลี่ยนกันชนVita พ่นสีให้ดำเหมือนกัน เปลี่ยนแม็ก15 ติดเวเธอร์การ์ด เปลี่ยนไฟหลัง ทั้งหมดตกทอดจากอ้ายเน่า ลูกเมียน้อยยังไงไม่รู้ ก็เอาไปให้ช่างยกสูงขึ้น....โช็คหน้าเป็นแบบปรับเกลียว หลังโหลดด้วยสปริง.....ก็เลยจัดการให้ช่างปรับขึ้น และเปลี่ยนสปริงหลังเป็นGMตัวเดิม แต่โช็คทั้ง4ก็ไม่ไหวแล้ว เลยเสี่ยงให้เขาอัดน้ำมันทนใช้ไปก่อน

พรุ้งนี้จะเอาไปอู่พี่สินให้นับหนึ่งใหม่สายพานทามมิ่ง..แก้ไฟเอ็นจิ้นติดตลอด...ทางบ้านบอกคันนี้ไม่ต้องแต่งก็สวย สงสัยอ้ายเน่าแต่งหลุดโลกไปเยอะ โดยเฉพาะไม้พาย  คันนี้จึงไม่เห็นด้วยด้วยประการทั้งปวง...
« Last Edit: 22 Feb 2010, 09:36 by Korza »

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
ถามนิดนึงคับพี่

ภายในทำมากี่ตังอ่ะฮะ ตรงคอนโซลอ่ะฮะ อ้ายเน่าอ่ะฮะ

สวยดี น่าโดน  อิอิ

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

ผลงานจากการยกขึ้นกับแม็ก15 พ่นคาริปเปอร์แดง...เห็นยางแล้วคงต้องไปถอยมาใหม่...

ถามนิดนึงคับพี่
ภายในทำมากี่ตังอ่ะฮะ ตรงคอนโซลอ่ะฮะ อ้ายเน่าอ่ะฮะ
สวยดี น่าโดน  อิอิ

ภายในถอดประกอบเอง ตามวิธีถอดของคุณจุ๊ฟครับ ไปถอดที่อู่สี ให้เขาพ่นตอนทำสี เลยไม่มีค่าใช้จ่ายครับ

ชื่อได้แล้วนะครับ "ตัวดี" ( Tour-D ) จะได้นำแต่สิ่งดีๆเข้ามา  :) ขับทัวร์ทางไกลจะดี อิอิ
« Last Edit: 22 Feb 2010, 09:57 by Korza »

Offline ช่อลดา

• VIP's Member
  • หนึ่งในใต้หล้า
  • โอเปิลซาฟิร่า/คิดถึงก็ โทร.มา 08 7013 7999
 :-* corsa BLACK&WHITE  :ตาปิ้ง:

พี่ช่อ คนเดิมไง...แต่เบอร์โทรฯใหม่นะคะ

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
น่าจะกลัวว่า น้องพี่เบิร์ดต้องเล็งไว้คันไหนคันนึงแน่..
ธันวานี้ พีระ track2  จะเอาคันไหนไปล่าาาา
ผมว่า เอาคันดำ ไปข่มคันเขียวซ่าดีกว่ามั้ยครับ.. ;D

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

น่าจะกลัวว่า น้องพี่เบิร์ดต้องเล็งไว้คันไหนคันนึงแน่..
ธันวานี้ พีระ track2  จะเอาคันไหนไปล่าาาา
ผมว่า เอาคันดำ ไปข่มคันเขียวซ่าดีกว่ามั้ยครับ.. ;D

เอาไปคนละคันละครับ เพื่อฟลุ๊กเขาให้ผมลงด้วย จะได้ไม่ต้องโดนน็อครอบอีก อายเขา.....  อิอิ  
ข่มคันเขียวไม่ลงหรอกครับ ที่รถก็แรง คนขับแรงยิ่งกว่า...

Offline Omega VIP

ธันวานี้ พีระ track2  จะเอาคันไหนไปล่าาาา

เอาไปคนละคันละครับ เพื่อฟลุ๊กเขาให้ผมลงด้วย จะได้ไม่ต้องโดนน็อครอบอีก อายเขา.....  อิอิ  
ข่มคันเขียวไม่ลงหรอกครับ ที่รถก็แรง คนขับแรงยิ่งกว่า...

เหอๆ แค้นฝังหุ่นหรอครับ ลุงเบิร์ด  ไม่ยอมลงไปวิ่งเองอ่ะ  มานั่งเชียร์ + ถ่ายรูป แล้วเซ็งเอง  อิอิ

มาทวงคืนชื่อนี้ http://www.opel.in.th/index.php/topic,3837.0.html หลักฐานปรากฏให้เห็น

Offline jar

• ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523
ว้าวๆๆ แวะมาชมเจ้าตัวดีค่ะ เอ....หรือ พี่ตัวดี .....น้าตัวดี .....ลุงตัวดี .....พ่อตัวดี .....ปู่ตัวดี .....ทวดตัวดี ดีอะคะ
 :) :) :)

แต่สวยค่ะ สึดำ เท่ มากเลย
 :D :D :D

ว้าวๆๆ แวะมาชมเจ้าตัวดีค่ะ เอ....หรือ พี่ตัวดี .....น้าตัวดี .....ลุงตัวดี .....พ่อตัวดี .....ปู่ตัวดี .....ทวดตัวดี ดีอะคะ

คุณน้อง "ตัวดี" ได้ไหมครับอาจาร์ย ฟ้งดูสบายยยยยยใจจังงงงงอะคร๊าบบบบบบ.....

Offline jar

• ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523

คุณน้อง "ตัวดี" ได้ไหมครับอาจาร์ย ฟ้งดูสบายยยยยยใจจังงงงงอะคร๊าบบบบบบ.....

พี่เบิร์ด ตกแต่ง น้องตัวดี เสร็จไวไวนะคะ
รอชมค่ะ สีดำ คงแต่งแล้วเท่มักๆ เลย
ก่อนหน้า อยากได้สีดำ ....แต่ได้เจ้าเรดซ่ามาละ
งั้นรอชม น้องตัวดี ละกัน.......

Offline Omega VIP

พี่เบิร์ด ตกแต่ง น้องตัวดี เสร็จไวไวนะคะ
รอชมค่ะ สีดำ คงแต่งแล้วเท่มักๆ เลย
ก่อนหน้า อยากได้สีดำ ....แต่ได้เจ้าเรดซ่ามาละ
งั้นรอชม น้องตัวดี ละกัน.......

เตรียมสีกระป๋องไว้ 1 ลัง เดี๋ยวไปเยือนอีสาน จะจัดให้ครับ  แนะนำ สีของ ไรแรกซ์ นะ สีดำด้าน จัดไปเลยครับ  ;D ;D ;D

Offline jar

เตรียมสีกระป๋องไว้ 1 ลัง เดี๋ยวไปเยือนอีสาน จะจัดให้ครับ  แนะนำ สีของ ไรแรกซ์ นะ สีดำด้าน จัดไปเลยครับ  ;D ;D ;D

:o :o :o

มาเยือนอีสานไวไวนะจ้ะ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง